Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Amazing Thailand Taxi สยาม ไป ข้าวสาร 1,000 บาท ติดต่อทีมงาน

ไปเจอฝรั่ง 2 ผัวเมีย ยืนโบก Taxi แถวสยามครับ

โบกอยู่ 4-5 คัน ไม่ได้ไปซักที

เห็นแล้วอดไม่ได้ต้องเข้าไป เผือก ครับ

ก็เดินเข้าไปถาม Hey How r u. I 'm ฟาย...............

ได้คำตอบมาว่า จะไปข้าวสาร เลยถามไป Taxi เรียกมาเท่าไรล่ะ

ที่ถามแบบนั้นเพราะรู้ว่า Taxi บ้านเรามัน ....... แค่ใหน

OMG 1,000-1,200 บาท นิ่คุณเมิงเติมน้ำมันขุดจากดาวอังคารหรือไง

ตอนแรกคิดว่าเรียกซัก 500 ก็แพงเกินทนแล้ว เรียกแบบนี้ฝรั่งมันคงไปล่ะ

ใหนๆช่วยแล้วก็ต้องให้ถึงที่สุด เลยอาสาเรียก Taxi ให้

นั่งเรียกอยู่ 2 คัน ไม่ยอมจอด เรียกต้องเรียกให้ผัวออกมายืนริมถนนแล้วโบก

ได้ผลทันที Taxi แย่งกันจอด ไม่เสียแรงโบกเลย

คนไทยโบกไปเหอะ สิบคันจะจอดซักกี่คัน

พอ Taxi จอด ผมก็เดินเข้าไปถาม

Taxi มันคง งง ทำไมฝรั่งโบกแต่คนไทยมาถาม

อ๋อ คู่เกย์นิ่เอง (ฮ่วยยยยยยยยย) ยิ่งเป็นตี๋ดำๆ ถูกใจเกย์อยู่ด้วย

คันแรกบอกผมมา 800 บาท ผมเลยบอกว่าคนไทยขึ้น กดมิเตอร์ซะ

มันส่ายหัวจะออกรถท่าเดียว อีกคันเลยรอจ่อคิวเลย

โชคดีครับ คันนี้คนขับดูแล้วไม่ใช่พวก Taxi เลวๆ กดมิเตอร์ทันที

ผมเลยเรียกให้ 2 ผัวเมียเข้าไปนั่งบอกว่า ราคาตามมิเตอร์นะ พร้อมกับกำชับให้ดูแผนที่ๆผมวาดให้เผื่อพานอกเส้นทาง

ก่อนไป 2 คนนั้นหันมายกมือไหว้ผม ขอบคุณค่ะ ครับ

ผัวพูดค่ะ เมียพูดครับ ฮาสุดๆครับ พูดแบบมั่้นใจมาก

ที่มาเล่าเพราะอยากให้ คนไทย หากินกับพวก นักท่องเที่ยว แบบพอเหมาะพอสมครับ

ไม่ใช่เห็นเขามาจากต่างบ้านต่างเมือง ก็ตั้้งท่าจะฟันหัวแบะ

จริงอยู่ครั้งนี้ฟันเขาหัวแบะได้ แต่ถ้าเขาได้รู้ความจริงแล้วเอาไปพูดต่อ

คนก็ไม่อยากจะมาเพราะมีแต่คนจ้องฟันเขา

แล้วไอ้สิ่งที่ทำมามันจะกลายเป็นการ ทุบหม้อข้าวตัวเอง ครับ

ปล. คุยกับฝรั่งไม่ยากอย่างที่คุณคิด แม่ค้าขายไข่เจียวก็ยังสื่อสารกับฝรั่งรู้เรื่องได้ พูดๆไปเหอะ ฟังเยอะ พูดเยอะ เดี๋ยวก็คล่องเอง

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 21:11:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com