Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Haneda airport : มีทางเลือกมาบอกสำหรับคนที่บินไปถึงดึกจ้า ^^ ติดต่อทีมงาน

พอดีเรากำลังจองโรงแรมทริปญี่ปุ่นอยู่ค่ะ เราก็บินไปกับหางแดงถึงฮาเนดะตอนดึกๆเหมือนกัน
จากประสบการณ์ในอดีตเคยต้องนอนสนามบินครั้งนึงในชีวิต เข็ดไปอีกนานค่ะ
ไม่ขอลองอีก เราก็เลยมองหาโรงแรมค่ะ

ตอนแรกคิดจะนอน first cabin แบบที่หลายคนแนะนำ
แต่ว่าเราไปกันสองคนกะแฟน ถ้านอนสองห้อง 4900 เยน คูณสอง มันก็ 9800 เยนเข้าไปละ
ไม่ถูกเอาเสียเล๊ย เราเลยหาโรงแรมใกล้ๆค่ะ ก็มาเจอที่นี่เข้า
Toyoko Inn Tokyo Haneda Kuko No.1 ค่ะ ห่างจากสนามบินแค่ห้ากิโล
นั่งแท๊กซี่ยังไหวเลย แต่ที่เราเลือกที่นี่ เพราะว่า เค้ามีรถ free shuttle รับส่งสนามบินค่ะ
รอบสุดท้าย ออกจากสนามบิน 00.12 ค่ะ ยังไงก็ต้องทันแน่ๆ
เลยเอามาแบ่งปันเผื่อใครจะสนใจค่ะ ตารางเดินรถเต็มๆดูได้จากนี่นะคะ

http://www.toyoko-inn.com/hotel/00042/shuttlebus.html

อ้อ ลืมบอกไป เราได้ราคาห้องคู่รวมอาหารเช้ามาที่ 7980 เยนจ้า ^^

จากคุณ : Blue as Danube
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 19:42:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com