Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- - รบกวนตรวจแพลนญี่ปุ่นปลายเดือนนี้ค่ะ - - ติดต่อทีมงาน

วันที่ 1 Sat - - สนามบิน Haneda 22:30 นอนสนามบิน

วันที่ 2 Sun - - เข้าที่พักไปฝากกระเป๋า ( chiyoda inn แถว minamisenju) เช้า Asakusa บ่าย Ueno เย็น-ค่ำ Ginza หรือ Roppongi

วันที่ 3 Mon - - Kamakura , Yokohama ถ้าจะไป outlet ด้วย minato mirai area ด้วยจะทันไหมคะ มันไกลกันมากรึป่าว

วันที่ 4 Tue - - Shimokitazawa , Kichijoji

วันที่ 5 Wed - - Disney sea

วันที่ 6 Thu - - Daikanyama , Jiyugaoka

วันที่ 7 Fri - - Kawaguchiko แต่ถ้าอากาศไม่ดีจะเปลี่ยนไป Kawagoe แทน แล้วมีที่ไหนน่าเดินหลังจากกลับจาก Kawagoe ไหมคะ

วันที่ 8 Sat - - Harajuku , Cat street ,  Odaiba เครื่องออก 00:20 กะว่าจะออกจาก Odaiba สัก 20:30

อยากถามเพิ่มเติมค่ะ

1. สาย Rinkai line นี่เป็น Yurikamone line ป่ะคะ รึเป็น JR แล้วถ้าจะเดินเที่ยวใน Odaiba ได้ไหมคะ หรืควรซื้อ One day pass Yurikamome

2. ควรใช้ pasmo หรือ suica ดีคะ คืองงว่า pasmo ใช้ได้แต่กะ Tokyo metro และ suica ใช้ได้แต่กะ JR ใช่ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

จากคุณ : นายพอเพียง
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 22:00:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com