Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นโรงแรมในฮ่องกง ระหว่าง YMCA กับ Holiday Inn ติดต่อทีมงาน

เลือกไม่ออก บอกไม่ถูกค่ะ เดินทาง 31 มค. อยู่ 3 คืน มีผู้ใหญ่ไป 5 คน เด็กเล็ก 2 คน 5 ขวบกับ 3 ขวบ แผนเดินทาง ก็จะพาเด็กไปดิสนี่แลนด์ แล้วก็ช็อปปิ้ง ดึกๆ จะฝากลูกไว้กับพ่อแม่ แล้ววัยรุ่น 3 คนจะแอบไปท่องราตรีที่ Lan Kwai Fong อิอิ ปัจจัยในการเลือกดังนี้
1. เดินทางสะดวก ใกล้ MRT เนื่องจากมีเด็กเล็ก และผู้ใหญ่มีอายุ เห็นว่าทั้งสองโรงแรมที่กล่าวมา ใกล้ MRT อยากทราบว่า ที่ไหนใกล้กว่า และสะดวกกว่ากัน
2. โรงแรมไหนดีกว่ากัน ในเรื่องของความใหม่ สะอาด กลิ่น การบริการ และอื่นๆ ค่ะ
3. ที่ Salisbury YMCA ต้องจองห้องพักแบบ family 1 ห้อง และแบบ standard 1 ห้อง เนื่องจากจะอยู่กัน 4 คนพ่อแม่ลูก 1 ห้อง และอีกห้องนึงเป็น พ่อแม่เราและน้องชาย อยากถามผู้ที่เคยไปพัก ว่าห้อง family ดีมั้ย เพราะเห็นเป็นโซฟาเบด น้องตัวยาว กลัวนอนไม่สบาย
4. ที่ holiday inn ห้องแบบ deluxe จะมีเตียงแบบ double 2 เตียง กะว่าจะจอง 2 ห้อง เค้าระบุว่าให้ผู้ใหญ่อยู่ได้ 2 คนเด็กสองคน อยากถามผู้รู้ ว่ามีใครเคยพักผู้ใหญ่ 3 คนมั้ย ต้องจ่ายเพิ่มมั้ยคะ
5. อยากทราบว่า อาหารเช้าของทั้งสองโรงแรม คุ้มหรือไม่ แถวโรงแรมหาทานง่ายมั้ย ปกติไม่ทานอาหารเช้า แต่เป็นห่วงเด็กและคนแก่ค่ะ
6. ช่วงเวลาที่ไป จะเป็นช่วงใกล้ๆ ตรุษจีนพอดี ไม่ทราบว่าที่ฮ่องกง เริ่มมีลดราคาช่วงไหนคะ

ถามซะเยอะเลย รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : angrymod
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 15:56:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com