Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....แนะนำวิธีการจองตั๋วรถไฟ Shinkansen ไปกลับจาก Tokyo รวมที่พักที่ Kyoto โดยไม่ต้องซื้อ JR Pass ค่ะ..... ติดต่อทีมงาน

แนะนำวิธีการจองตั๋วรถไฟ Shinkansen ไปกลับจาก Tokyo + ที่พักที่ Kyoto ราคาประหยัดกว่าจองแยก หรือ ซื้อตั๋ว JR Pass คือ เริ่มต้นที่คนละ 18,900 เยน ค่ะ หลายคนอาจจะทราบวิธีนี้แล้ว แต่หลายคนก็อาจจะยังไม่ทราบ จึงอยากแนะนำไว้เป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งค่ะ ถ้าข้อมูลผิดพลาดอย่างไร สามารถแนะนำ และช่วยกันแก้ไขได้นะคะ

วิธีการ คือ เลือกซื้อเป็น Package ตั๋วรถไฟ Shinkansen + ที่พัก จากเว็บ Agency เช่น japanican.com ซึ่งเพื่อน ๆ  หลายคนที่จองห้องพักญี่ปุ่นคงเคยใช้บริการมาบ้างแล้วค่ะ

ในที่นี้ขอยกตัวอย่างเป็นเว็บ japanican นะคะ แต่เพื่อน ๆ  อาจจะลองหา Package ที่คล้ายกันนี้ได้จากเว็บอื่น ๆ อีกก็ได้ ที่สำคัญ คือ Package นี้เหมาะสำหรับคนที่เดินทางตั้งแต่ 2 คนขึ้นไป และจะต้องพักค้างคืนที่ Tokyo มาก่อนแล้วอย่างน้อย 1 คืนค่ะ

ขั้นตอนนะคะ
1. เข้าไปที่เว็บ japanican.com
2. เลือกที่หัวข้อ Tours & Deals
3. เลือกสถานที่ปลายทาง เป็น Kyoto สถานที่ต้นทางเป็น Tokyo และวันเวลาที่ต้องการเดินทางทั้งไปและกลับค่ะ
4. จะมี Package หลายอย่างขึ้นมาที่หน้าจอด้านซ้ายมือค่ะ คลิกและเลือก Package ที่สนใจเพื่อเข้าไปในหน้ารายละเอียด Package นั้น ๆ  ค่ะ

ตามรูป เราลองเลือกเป็นเดินทางจาก Tokyo วันที่ 28 พ.ย. กลับ วันที่ 29 พ.ย. 55 ซึ่งเท่ากับต้องการค้างคืนที่ Kyoto 1 คืน ซึ่งเป็นช่วงใบไม้เปลี่ยนสีด้วย หลายคนที่หาที่พักที่ Kyoto ช่วงปลายเดือนพฤศจิกายน คงพอทราบแล้วว่า ณ ตอนนี้ ที่พักที่ Kyoto ที่ต่ำกว่า คืนละ 12,000 เยน ต่อ 2 คน แทบจะหาไม่ได้แล้ว

จากคุณ : Coaststarlight
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 55 22:51:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com