Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดู ตารางเที่ยว ฮ่องกง 4 วัน 3 คืน เดือนหน้าให้ด้วยคะ ติดต่อทีมงาน

28 Oct - 31 Oct 2012

28-ต.ค.-12
6.30 AM เครื่องออกจากสนามบินดอนเมือง
10.15 AM สนามบินนานาชาติ ฮ่องกง
เดินทางไปที่พัก CASA Hotel  ถ.นาธาน เยามาไต
14.00 PM สกาย 100  / อะเวนิว ออฟ สตาร์ / เลดี้มาร์เก็ต

29-ต.ค.-12 Ocean Park ( ทั้งวัน )
Symphony of light

30-ต.ค.-12 นองปิง 360 / city gate outlet

31-ต.ค.-12 Check out เดินทางกลับ เครื่องออก 10.30 AM
ตื่นมาคงต้องเดินทางกลับเลย ถ้าไปถึงสนามบินแต่เช้าก็
แวะกินแวะช็อปที่สนามบินเลย

** ไปครั้งแรกกับครอบคัวคะ มีคนแก่2คน (พ่อกะแม่) เรา , สามีและลูกสาว1.4ขวบ ตั้งใจอยากพาลูกสาวไปดูสิงสาลาสัตว์ที่โอเชี่ยนปาร์คมากๆคะ ส่วนดิสนี่ย์เอาไว้ไปอีกครั้งเมื่อมีโอกาสก็ได้คะ และเราเองก็อยากจะไปช็อปปิ้งบ้างเล็กๆน้อยๆ และอยากพาแม่กะพ่อไปไหว้พระและเปิดหูเปิดตาด้วยการชมวิวตามสถานที่ต่างๆคะ ****

สืบเนื่องจากไปครั้งแรกและกังวลกับการเลือกที่พัก จึงใช้เวลาในการค้นหาข้อมูลและตามอ่านรีวิวเกี่ยวกับที่พักเยอะไปหน่อย ไม่มีเวลาจัดตารางเที่ยวเลยคะ รู้แค่ว่าอยากไปไหนแต่เรื่องระยะทางนี้ ควรเรียงลำดับจากไหนไปไหนน่าจะดีกว่ากันคะ

อ๋อ แล้วอีกอย่างคือกำหนดเครื่องลงสนามบินฮ่องกงคือ 10.15 แต่ที่โรงแรมระบุเวลา Check in คือ 14.00 คะ เราควรจะแวะไปไหนก่อนได้บ้างคะแล้วถ้าไป กระเป๋าเราล่ะ ฝากที่ไหนได้บ้าง

รบกวนเพียงเท่านี้คะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^

จากคุณ : Angel_Tangwai
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 55 11:03:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com