Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งงกับการจัดทริบปตัวเองคะ ขอคำแนะนำ กรุงเทพฯ-อ่างขาง-เชียงใหม่ ติดต่อทีมงาน

ช่วงปีใหม่เรามีแพลนเที่ยวเชียงใหม่คะ 29 ธ.ค. - 1 ม.ค. แต่กำลังคิดว่าจะจัดทริปยังไงดี ขับรถไปเองนะคะ

วันที่ 29 กรุงเทพฯ-ฝาง น่าจะถึงเช้าๆ เรากะแวะสวนส้มธนาธร กับน้ำพุร้อน เสร็จแล้วก็ขึ้นอ่างขาง เที่ยวอ่างขาง นอนบนอ่างขาง

วันที่ 30 ลงจากอ่างขางช่วงสายๆ คืนนี้พักที่ At Pingnakorn เรากำลังคิดว่าควรจะไปไหนต่อดี เพราะเราอยากไปม่อนแจ่มด้วย

ทางเลือกแรก อ่างขาง ตรงไปม่อนแจ่ม แล้วแวะเที่ยวรายทาง(มีอะไรแนะนำบ้างคะ) แล้วค่อยกลับเข้าไปนอนเชียงใหม่

ทางเลือกที่สอง ตรงเข้าตัวเชียงใหม่ ไปดอยสุเทพ ดอยปุย สวนสัตว์ แล้ววันที่ 31 เช้าค่อยไปม่อนแจ่ม

วันที่ 31 เราเคาดาวน์ที่ตัวเชียงใหม่คะ พักที่ Imm Hotel กลางวันถ้าไม่ไปม่อนแจ่ม เราก็คงจะเที่ยวในตัวเมือง ยังตัดสินใจไม่ได้ เพราะโปรแกรมวันที่ 30 ยังไม่ลงตัวคะ

หมายเหตุ...ต้องพักตามนี้นะคะ เพราะเราจ่ายค่าที่พักไปหมดแล้ว เหลือแต่จัดโปรแกรมให้ลงตัวอะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : Sprite_12
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 55 11:35:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com