Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนแนะนำ Onsen ที่ Kawaguchiko หน่อยนะครับ ถ้ามีบ่อส่วนตัวยิ่งดีเลยครับ ติดต่อทีมงาน

มีแผนจะไปเที่ยว Kawaguchiko ช่วง พ.ย.ปีนี้ครับ ตอนแรกวางแผนไว้ใช้เวลากับการเที่ยวรอบๆ ซะส่วนใหญ่ ไม่ได้เน้นพักผ่อนที่โรงแรมเลยจองที่ K's House ไว้เรียบร้อยแล้วครับ ทีนี้ผู้ร่วมทริปเปลี่ยนใจอยากแช่ Onsen ที่ Kawaguchiko ด้วยเลยต้องมาตามหาเฉพาะ Onsen ว่ามีที่ไหนดีๆ บางน่ะครับ

เท่าที่หาข้อมูลคร่าวๆ มามีที่ใกล้ๆ K's House คือ Kawaguchiko Onsenji และได้ส่วนลดจาก K's House นิดหน่อยด้วย แต่ว่าจะไม่เห็นวิวฟูจิ ทีนี้มี request มาว่าอยากแช่แบบเห็นวิวด้วย - -" เลยมารบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ ว่ามีบริการ Onsen ดีๆ วิวสวยๆ รอบๆ Kawaguchiko บ้างไหม อาจจะไปแช่ตอนเย็นๆ หรือเช้าๆ ถ้ามีแบบบ่อส่วนตัวด้วยก็จะยิ่งดีมากครับ ผมเช่ารถยนต์ขับเองเลยไม่ค่อยห่วงเรื่องเดินทางครับ

สุดท้ายถ้าไม่มีจริงๆ อีกทางเลือกคืออาจจะต้อง cancel booking ของที่ K's House แล้วไปจองที่พักที่มี Onsen ในตัวและวิวสวยๆ เช่นที่ Sunnide เป็นต้นครับ ว่าแต่ cancel ที่ K's House จะเสียค่า fee ไหมครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : dadtear
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 21:39:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com