Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเเชร์ประสบการณ์ประทับใจเวลานั่งเครื่องบินกันครับ^^ ติดต่อทีมงาน

ของผมประสบการณ์ที่ประทับใจอาจจะดูเเปลกไปซักนิดนึงนะครับ  คือว่าตอนนั้นมีโอกาสนั่งสายการบินไทยกลับจากไปเที่ยว  แอร์สวยดีเนอะสายการบินนี้ อิอิ  เเต่มีอยู่คนนึงท่าทางเหวี่ยงเอาเรืี่อง บุคคลิกหน้าตา ท่าทางไม่ค่อยอ่อนหวานเท่าไหร่ครับเเต่สวย ดูเป็นสาวมั่นดี แอบเห็นไกด์ที่นั่งอยู่ด้านหลังโดนเหวี่ยงเรื่องทำไมขอใบที่เขียนเข้าเมืองให้ลูกทัวร์เยอะมาก ไม่เตรียมให้เรียบร้อย  มาเข้าเรื่องกันดีกว่าครับอย่าไปสนใจเรื่องคนอื่น อิอิ  
              ในเรื่องของผมคือว่าผมขอไวน์ขาวครับคุณเเอร์ ซึ่งเเก้วเเรกสจ๊วตได้เทให้ดื่มก็ติดใจ เเหมๆๆๆรสชาติขวดนี้มันเยี่ยมดีจัง สักพักคุณเเอร์เหวี่ยงเข็นรถมา ผมเห็นไวน์ขาวก็เปรี้ยวปากอีกแล้ว ไหนๆก็ไหนๆเเล้วเนอะอีกสักเเก้วละกัน เลยบอกคุณเเอร์"ขอไวน์ขาวครับ" คุณเเอร์มองหน้าผมสักพักเเล้วพูดว่า ว่า ว่า........เออ น้องคะขอโทษนะคะ อายุถึง 18 รึยังคะเนี้ย ทางสายการบินมีกฎไม่ให้เสริฟไวน์ให้เด็กที่อายุไม่ถึง 18 นะคะ เดี๊ยวน้องทำพี่ติดคุกนะคะ" O.Oผมก็ตกใจเเหมๆๆๆตอนนั้นอึ้งนินา  ก็เลยบอกว่าเออ ผมอายุถึงเเล้วนะครับ ตะกี๊พี่สจ๊วตยังเทให้ผมดื่มเลย  ก็คุณเเอร์เล่นพูดซะเสียงดั้งดังตกใจหมด คนก็หันมามองกัน ^^!
               สรุปผมก็ได้ดื่มไวน์ขาวอีกเเก้ว ^^ มานั่งคิดอีกทีเเหมๆๆๆๆเขินจังเลย เราก็อายุเกินมาหลายปีอยู่นะ เขินจัง อิอิ ไม่ได้รู้สึกโกรธอะไรคุณเเอร์คนนั้นหรอกนะครับ แอบประทับใจด้วยซ้ำก็เเหมๆๆ เล่นมาชมเราหน้าเด็กซะขนาดนั้น ใครจะไม่เขิน จริงมั้ยครับพี่น้อง พอนึงถึงเรืี่องนี้ก็เเอบอมยิ้มในใจเบาๆเสมอ
^^ปล.ไม่ค่อยเเน่ใจนะครับว่าอายุไม่ถึง 18 หรือ 20 ปี เพราะนานเเละ^^

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 55 20:27:30

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 55 20:25:49

จากคุณ : Boy Over Flowers
เขียนเมื่อ : 17 ก.ย. 55 20:25:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com