Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

AirAsia Update - ตอนนี้บินต่างประเทศไม่ต้อง Verify Documents ที่ counter แล้วนะคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกคน

เราเพิ่งเดินทางไป Singapore กับ AirAsia เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ
เราทำ web check in ล่วงหน้า และไป verify documents ที่ counter ขวาสุดตามปกติ

เจ้าหน้าที่ AirAsia ผู้ชาย แจ้งให้ทราบว่า ต่อไปนี้ไม่ต้องมา verify documents ที่ counter แล้วค่ะ ไม่ต้องแสตมป์ตราเล็กๆ บนเอกสารแล้ว ให้เดินเข้าตม.ไปได้เลย แต่หากใครยังไม่มี immigration form ให้มาขอรับได้ค่ะ

ซึ่งเราได้ถามย้ำอีกครั้งว่า ไม่ต้องแน่ๆ แล้วใช่มั๊ยคะ เจ้าหน้าที่ก็ confirm ว่าแน่นอนค่ะ เป็นนโยบายใหม่ เพื่อลดเวลาและขั้นตอนค่ะ แต่ผู้โดยสารต้องมั่นใจในเอกสารของตัวเองทั้งหมด รวมถึงหนังสือเดินทางต้องมีอายุเหลือมากกว่า 6 เดือนนะคะ

เอามาแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบกันค่ะ จะได้ไม่ต้องเสียเวลา

แต่ถ้าใครไม่มั่นใจ ก็เดินไปที่ counter อีกครั้งก็ได้ค่ะ ^^

[แก้ไข คำผิดค่ะ]

แก้ไขเมื่อ 18 ก.ย. 55 07:44:35

จากคุณ : Select Star
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 55 07:33:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com