Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอแผนท่องเที่ยว ออสเตรีย เชค เยอรมัน(ตอนใต้) 14-16 วัน ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีแพลนจะไปเที่ยวแน่ๆ คือ ออสเตรีย เชค เยอรมัน อาจจะพ่วงไป ฮฮลแลนดฺ์(อยากดูแค่ดอกไม้) หรือไม่ก็เข้า สวิส สักนิดนึง(เคยไปมาแล้ว) วางแพลนไปรวม 14-16 วัน
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆที่เคยไปเดิน ขอแผนการท่องเที่ยว (ถ้ามีรายละเอียดเรื่อง โรงแรมกับค่าใช้จ่าย ด้วยจะขอบพระคุณมากครับ) ที่เคยเดินทางไปกันแล้วด้วยครับ ที่ ultralover007@gmail.com ครับ เอ่อและก็มีข้อสอยถามเพื่อนๆพี่นิดนึงครับ

1. สมมติผมจะไปรูทตามนี้ ฮอลแลนด์-เยอรมัน(หรือออสเตรีย)-ออสเตรีย(หรือเยอรมัน)-เชค ไม่ทราบว่าควรจะกลับจากที่ไหนดีครับ สายการบินที่เหมาะควรจะเป็นสายการบินใดดี ที่ลองๆค้นดูมี china airline ,KLM ,EVA อยากได้ราคาไม่แพงมากครับ สำหรับ holland กะว่าไปเที่ยวดูแค่สวนดอกไม้แค่นั้น กำลังคิดว่าจะบิน low cost ไปเยอรมัน หรือ ออสเตรีย หรือเชค ดี แนะนำด้วยครับ
2. แผนอีกอัน ถ้ารูทแรกมันดูลำบาก ก็จะแวะเที่ยว สวิสแทน ฮอลแลนด์ กะว่าจะเที่ยวสวิสสัก 4 วัน ตอนบนๆหรือเมืองที่ยังไม่เคยแวะแค่นั้น เพราะเคยไปมาแล้วก็หลายเมืองทางตอนใต้กับกลางๆ

จริงๆสนใจตั๋วพวกอาหรับ เพราะเคยบินอิตาลี หรือสวิส รู้สึกว่าเครื่องมันใหม่ดี บริการโอเค และไม่ต้องนั่งเมื่อยนาน(แวะพักที่อื่นก่อน)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อแนะนำและความใจดีสำหรับแผนท่องเที่ยวครับ

จากคุณ : rookie of Love
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 55 17:48:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com