Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเที่ยวรอบญี่ปุ่นช่วงวันพ่อ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะเส้นทางด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมกับเพื่อนๆมีแผนเที่ยวรอบๆญี่ปุ่นช่วงธันวา 4-12 (7 คืน) บินไปลง Osaka และกลับจาก Tokyo ..... ที่ๆเป็นจุดหมายที่อยากไปคือ:

1. ปราสาท Osaka
2. Shinhotaka Ropeway ที่ Gifu Takayama
3. อยากไปพัก รร ที่มี Onsen ที่มองเห็นวิวภูเขาหิมะ ...public/private ได้
4. เล่น Ski หิมะ
5. Fuji-Q Highland at Yamanashi
6. Ramen Museum/Cosmo clock wheel (ชิงช้าสวรรค์) - Yokohama
7. Tokyo - Tsukiji Fish market & Akasaka Temple & Mitsui Outlet Park Kisarazu (Chiba)

ส่วนที่เหลือ Kyoto/Kobe/etc ถ้ามีเวลาเหลือและผ่านก็ OK ครับ ^^

อยากทราบว่าท่านใดพอจะแนะนำเส้นทางเดินทางและกำหนดการคร่าวๆได้บ้างไม๊ครับ? ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ :)

จากคุณ : iamjeep
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 14:25:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com