Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วงนี้มีโปร สำหรับ JR Pass หรือเปล่าค่ะ? เดือนต.ค. - พ.ย. จะมีงานท่องเที่ยวไหมค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะซื้อตั๋ว JR Pass จะสอบถามว่า
โดยปกติเพื่อนๆ ซื้อตั๋ว JR Pass ในงานท่องเที่ยวหรือเปล่าคี่ะ?
ราคาถูกกว่าซื้อกับบริษัทแถวๆ สีลมหรือเปล่า?

และถ้าซื้อแล้ว พอวันที่เดินทางไปถึงญี่ปุ่น เราเอากำหนดการเดินทางของเรา
แล้วไปรับตั๋ว JR Pass แล้วให้เจ้าหน้าที่ booking ที่นั่งให้เลยได้ไหมค่ะ

ทีนี้รถไฟสาย EXP. HAMANASU จาก sapporo มา อาโอโมริ ซึ่งเป็นรถไฟขบวนนี้เป็นแบบตู้นอนอยู่แล้ว ที่นี้ สมมุมติว่าตู้แบบ nobinobi carpet car เต็ม เราต้องทำไงค่ะ? ทางเจ้าหน้าที่ JR จะให้ตู้แบบไหนกับเราค่ะ และจะสามารถนอนได้หรือเปล่าค่ะ? และมีโอกาสไหมค่ะ ที่รถ Hamanasu จะเต็มทุกๆ ที่นั่ง แบบเราไม่สามารถจะกลับเวลานี้ได้เลย เป็นไปได้ไหมค่ะ?

ขออีกหนึ่งคำถามค่ะ
โดยปกติตู้ nobinobi สำหรับ EXP Hamanasu มีเยอะไหมค่ะ? มีคนเคยจองได้ไหมค่ะ?
เพราะกว่าเราจะเดินทางไปถึงญี่ปุ่น และติดต่อจองตู้นอนของ Hamanasu มันคงเต็มไปแต่ไหนแต่ไรแล้วใช่ไม๊ค่ะ เพราะคนญี่ปุ่นเองก็คงจองกันเยอะแยะ

จากคุณ : walaiws
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 17:59:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com