Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องวีซ่าญี่ปุ่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า เพิ่งสมัครสมาชิกของเว็บพันทิปค่ะ พอดีจะไปเที่ยวญี่ปุ่นช่วงเดือนพฤศจิกาค่ะ เลยมีคำถามจะมาถามนิดหน่อยค่ะ > < ตอนนี้เพิ่งทำงานได้ประมาณ 6 เดือนค่ะ เงินเดือนหมื่นกว่า คุณน้าเป็นคนออกค่าเดินทางให้ค่ะ  หลักฐานที่จะนำไปใช้ในการขอวีซ่า คือใบรับรองการทำงานจากออฟฟิศ บัญชีเงินเดือน (แต่ตอนนี้ถอนออกมาเกือบหมด เหลือไม่กี่ร้อยค่ะ T_T) บัญชีฝากประจำ แต่เพิ่งเริ่มฝากตอนที่เริ่มทำงาน เงินเลยมีแค่หมื่นกว่าๆ เอง เลยมีคำถามดังนี้ค่ะ

1.ถ้าเงินในบัญชีเหลือน้อยแบบนี้ วีซ่าจะผ่านมั้ยคะ
2.สามารถใช้สลากออมสิน เป็นสเตทเม้นได้หรือไม่คะ
3.ไปญี่ปุ่นครั้งนี้ ไปกับทัวร์ โอกาสที่วีซ่าจะผ่าน มีมากแค่ไหนคะ
4.ถ้าให้คุณพ่อหรือคุณแม่เป็นผู้อุปการะ/ผู้ค้ำประกัน โดยใช้หนังสือรับรองการทำงานของคุณพ่อกับคุณแม่ (ทั้งคู่รับราชการค่ะ) กับบัญชีเงินเดือนและบัญชีเงินเก็บของคุณพ่อหรือคุณแม่ จะได้มั้ยคะ

ขอโทษที่ถามเยอะนะคะ กังวลจริงๆ ค่ะ T^T เพิ่งเคยยื่นขอวีซ่าที่แรก เลยกังวลมากค่ะ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ ^^

จากคุณ : ใบเตยตัวเล็ก
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 08:45:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com