Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] Guanajuato เมืองแห่งอุโมงค์, มัมมี่, และเทศกาลต่างๆประจำ Mexico ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ 
นี่เป็นกระทู้แรกของผมในห้องนี้เลย ไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรยังไงกันบ้าง ถ้ามีอะไรผิดพลาดรบกวนแนะนำด้วยนะครับ : )

ผมเป็นนักเรียนทุนรัฐบาลเม็กซิโกครับ มาเรียนป.โทสองปี ตอนนี้อยู่มาได้หนึ่งปีกับอีกแปดเดือนแล้วครับ หลายคนคงคิดว่าเม็กซิโกเป็นประเทศอันตราย แห้งแล้ง ไม่มีอะไรน่าสนใจไปกว่าทะเลแคนคูน (หรือกันกุ้น ถ้าออกเสียงตามภาษาสเปน) และพีระมิดชิเชน อิทซ่า แต่ความเป็นจริงแล้ว มันไม่ได้อันตรายมากอย่างที่คิด (ยกเว้นบางส่วนของประเทศ) แถมยังมีอะไรน่าสนใจซ่อนอยู่เยอะแยะ พร้อมกับผู้คนที่เป็นมิตรมากๆเลยแหละครับ

วันนี้เบื่อๆไม่มีอะไรทำเลยอยากจะมาแนะนำเมืองเมืองนึงที่ผมชอบมากที่สุดในประเทศนี้ (ไปมาสี่ครั้งแล้วครับ) นั่นก็คือ GUANAJUATO (กวานาฆวาโต้) ครับ 

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 55 15:49:13

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 55 15:48:37

จากคุณ : DEkJAY
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 15:48:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com