Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] - Sri Bungkalows Ubud - รีสอร์ทกลางทุ่งนา มนต์เสน่ห์แห่งบาหลี ติดต่อทีมงาน

[สวัสดีครับ]

จริง ๆ ตั้งใจไว้ว่า กลับมาแล้วจะรีวิวที่เที่ยว บรรยากาศแห่งบาหลี ก่อนที่จะรีวิวรีสอร์ทที่พัก

แต่เห็นว่าหางแดงพึ่งเปิดตัวโปร BIG SALE ต่างประเทศไปเมื่อคืนนี้เอง (Sep19-2012)

และ "บาหลี" คงเป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่หลาย ๆคนสนใจ จับจองที่นั่งกันไปบ้าง เป็นที่เรียบร้อย

จึงคิดว่า คงมีคนที่มีตั๋วอยู่ในมือ แต่ก็ยังสงสัยว่าจะเริ่มต้นแผนการเที่ยวอย่างไร ?!?

เอาเป็นว่า เริ่มจากหารีวิวที่พักดีดี เป็นตัวเลือกก่อนดีไหมครับ ^^"

--

โปรแกรมเที่ยวบาหลี (จะบอกรายละเอียดอีกทีตอนรีวิวที่เที่ยวนะครับ) ของใครหลาย ๆคนคงหนีไม่พ้น "เมืองอุบุด (UBUD)"

เพราะถือเป็นศูนย์กลางแหล่งท่องเที่ยว จะขึ้นเหนือ หรือลงใต้ จะตะัวันออก หรือตะวันตก ก็สะดวกในการเดินทาง

เพราะอย่างนั้น อุบุด จึงถือเป็นเมืองท่องเที่ยวที่เต็มไปด้วยรีสอร์ท และที่พักมากมาย

จุดเด่นของอุบุด คือเป็นเมืองแห่งทุ่งนาครับ โดยเฉพาะนาขั้นบันได หรือ Rice Field Terrace

จริง ๆเดินทางไปทางไหนก็จะเจอทุ่งนาอยู่ทั่วไป แต่เหมือนที่นี่เค้าชูธงเป็นเอกลักษณ์ของเค้าเอง

บริเวณที่เป็นแหล่งชุมชนของอุบุดชื่อว่า มังค์กี้ ฟรอเรส (Monkey Forest Area) หรือป่าลิง หลายครั้งที่ที่เราจะพบเจ้าจ๋อเดินเจ๋ออยู่ในบริเวณนี้ด้วย

เอาเป็นว่าเกริ่นนำเท่านี้ก่อน ไว้ค่อยไปเล่าอีกทีตอนรีวิวที่เที่ยวละกันนะครับ (กลัวหมดมุกสะงั้น T^T) - ฮา

--

ฝากติดตามชมกันด้วยนะครับ ^^~

ปล. มีรูปแนวตั้งอยู่ด้วย ยังไงกด [F11] ก่อนชมนะครับ...

--

จากคุณ : TOSHy
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 16:02:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com