Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอคำแนะนำการเดินทางจาก Buffalo Airport ไป Niagara และ แคนาดา ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดีเราวางแพลนจะไปนิวยอร์ค โดยตอนแรกกะว่าจะซื้อทัวร์จาก gotobus จากนิวยอร์คไปเที่ยวน้ำตกไนแองการ่าและ Toronto, Ottawa, Montreal, Quebec ค่ะ แต่พอดูจากเส้นทางแล้ว นั่งรถค่อนข้างนานและเหนื่อยทีเดียว ทั้งจาก นิวยอร์คไปไนแองการ่าและจาก Toronto ไปกลับ Quebec

เลยตัดสินใจจะย่นระยะเวลาการเดินทางโดยจะซื้อตั๋ว Jetblue จาก JFK ไปลง Buffalo ราคาประมาณ 105$ one way นะคะ แต่กำลังลังเลอยู่ค่ะว่าจะเช่ารถจากสนามบินไปเที่ยวน้ำตกหนึ่งวัน แล้วหลังจากนั้นพอข้ามไปแคนาดาไปคืนรถที่นู่น แล้วซื้อทัวร์ของ Tai Pan ไปเที่ยวในแคนาดา โปรแกรมทัวร์ตามลิ้งค์นี้ค่ะ
http://www.taipantours.com/travel/TourDetail.aspx?Tour_Code=CAN03&id=17

แต่ทีนี้พอมาคิดๆดูไม่รู้ว่าจะคุ้มค่ารถเช่าวันนึงรึเปล่าเพราะไปแค่สองคนค่ะ เลยอาจจะหา bus ต่อไปน้ำตกเอง และเดินเที่ยวทั้งฝั่งอเมริกา และ แคนาดา แล้วพอข้ามไปฝั่งแคนาดา ดูน้ำตกและขึ้น skylon tower แล้ว อาจจะนั่งรถเข้าเมืองอีกทีค่ะ

ทีนี้เลยอยากทราบว่าพวกรถบัสต่างๆและการเดินเที่ยวเองแถวน้ำตกจะสะดวกมั้ยคะถ้าไม่ได้เช่ารถหรือซื้อทัวร์ เช่นการจะไป Niagara on the lake อะค่ะ

แล้วการเที่ยวในแคนาดาทั้งที่ Toronto Ottawa Montreal Quebec ถ้าซื้อทัวร์ด้านบน กับ เที่ยวเอง(แบบอาศัยรถบัส)แบบไหนจะโอเคกว่ากันคะ เพราะกลัวว่าถ้านั่งรถบัส การจะไปเที่ยวแต่ละที่ และการไปแต่ละเมืองจะไม่สะดวก บวก งบบานปลายค่ะ

อีกนิดนึงค่ะ คือเนื่องจากตั้งใจจะไป New England ด้วย เลยกำลังลังเลอยู่ค่ะว่า ควรจะเช่ารถขับจาก Montreal ลงมา ไปสุดปลายทางที่ boston เลยมั้ย
หรือถ้าไปกับทัวร์ ทัวร์จะมาจบที่ Toronto ก็นั่งบัสไปต่อเครื่องที่ buffalo กลับ NY แล้วค่อยไปเช่ารถจากบอสตัน วนเป็นวงกลม (Boston - NH - VT - MA - Boston) แบบไหนจะสะดวก และ ได้วิวที่สวยกว่ากันคะ เนื่องจากจะไปดูใบไม้เปลี่ยนสีค่ะ เพราะช่วงที่ไปเป็นช่วงประมาณ ต้นๆ-กลาง ตุลาพอดีค่ะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำมากค่ะ

จากคุณ : happiness is undefined
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 16:21:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com