Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ เที่ยวถูกๆ อยากนอนในกล่องกระดาษ หรือ แบกเต้นไปนอนตามถนน ไม่อยากเสียค่าที่พักกับค่าอาหาร ติดต่อทีมงาน

อยากไปเที่ยวโตเกียวให้ทั่ว แบบถูกๆ 4 วัน.....ไปกับเพื่อนอีกคน แต่งบน้อยมากๆๆๆๆ หรือเรียกว่าจนแต่อยากเที่ยว งบไม่เกิน 15000/คน รวมตั๋วเครื่องบิน

1.จะกินแต่พวกมาม่าแบบขยี้แห้งๆ กับขนมปังอย่างเดียวจะพกไปจากเมืองไทยไม่ซื้อของกินที่นู้นเลย และจะกินแต่น้ำก๊อก
2.จะนอนในกล่องกระดาษ หรือ เอาเต้นท์แบกไปเอง ไม่ทราบว่าจะไปนอนได้ที่ไหนบ้าง หรือว่านอนในกล่อง/กางเต้นท์ได้ทุกที่ครับ แนวhomeless
3.จะไปเที่ยวที่ไหนได้บ้างๆ ที่ไม่เสียค่าเข้าชม
4. ขอคำแนะนำ ในการเดินทางที่เที่ยว ผมจะเอาจักรยานแบบพับได้ไปด้วย นน ไม่น่าเกิน 10kg.... จะไม่เดินทางโดยรถไฟ เพราะแพง จะไปเท่าที่ขาวสองข้างจะปั่นไปไหว ยกเว้นจากสนามบินมาโตเกียว(นั่งรถbus)
5. ไม่นำเสื้อผ้าไปเลย ยกเว้นที่ติดตัวไป ลดน้ำหนักกระเป๋า คนนึงจะถือเต้นท์และสะเบียง อีกคนจะเอาจักรยานแบบพับได้ไป

พี่ๆว่าผมจะประหยัดส่วนไหนได้อีกครับ....... และงบที่วางไว้น้อยไปหรือไม่ครับ แล้วรบกวนสถานที่นอนด้วยครับ ว่าตรงไหนผมกับเพื่อนจะนอนในกล่อง/กางเต้นท์ได้ ที่ตำรวจจะไม่จับ........ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 55 16:22:15

จากคุณ : หมีแบนแบน
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 16:21:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com