Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครวางแผนไป sapporo snow festival ปีหน้าบ้างมั้ยคะ + รบกวนเพื่อนๆตรวจแผนเดินทางให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

วางแผนว่าจะไป sapporo snow festival กุมภาปีหน้าค่ะ
วางแผนไว้ช่วง 5 - 10 กุมภา 2013 ค่ะ

รบกวนช่วยดูแผนการเดินทางหน่อยนะคะ
Day 1 (5 Feb) BKK-ICN-CTS บิน korean air แวะเปลี่ยนเครื่องที่โซล แล้วต่อเครื่องมา New chitose ค่ะ ถึง 12.40 pm
นั่งรถไฟเข้าพักที่ซัปโปโรค่ะ เที่ยว site susukino

Day 2 (6 Feb) Sapporo - Asahikawa
กะว่าจะนั่งรถรอบเช้ามาค่ะ เที่ยวงานเทศกาลwinter festival + ไปเที่ยวที่ไหนเพิ่มเติมดีคะ

Day 3 (7 Feb) Asahikawa - Sounkyo (ผ่านทาง kamikawa แล้วต่อรถบัส)
ที่ sounkyo ช่วงหน้าหนาว แวะเที่ยวที่ไหนได้บ้างคะ มีลานสกีมั้ยคะ

Day 4 (8 Feb) Sounkyo - sapporo เก็บตกงานเทศกาลหิมะ

Day 5 (9 Feb) Sapporo - Otaru - Sapporo

Day 6 (10 Feb) Sapporo เครื่องออก 13.55 ค่ะ

คำถามนะคะ
1. plan โอเคมั้ยคะ สามารถเพิ่มเติมอะไรได้อีกหรือไม่คะ (เจ้าของกระทู้เคยไปเที่ยว sapporo, otaru มาแล้ว 1 ครั้งค่ะ ครั้งนี้ไปต้องการไปเก็บงานเทศกาลหิมะเป็นหลักค่ะ)

2. เห็นมีคนบอกว่าถ้าเป็นวันแรกของการจัดงาน Asahikawa winter festival จะมีการจุดพลุเหรอคะ คือเช็คจาก japan guide ปีนี้จัดงาน 6 - 11 Feb แบบนี้คือวันที่ 6 เราก็เดินเที่ยวชมงานตอนกลางวันได้แล้วใช่มั้ยคะ ไม่ต้องรอเปิดงานตอนเย็นอะไรแบบนี้ใช่มั้ยคะ

3. เมือง Sounkyo มีที่พักแนะนำมั้ยคะ ตอนแรกดู sounkyo youth hostel ไว้แต่เหมือนจะมีเปิดเฉพาะช่วงหน้าร้อนถึงตุลาหลังจากนั้นปิดยาว ตอนนี้ดูไว้มี sounkyo grand hotel โรงแรมนี้อยู่ตรงข้ามสถานที่จัดงานเลยรึเปล่าคะ

4. ในแต่ละเมืองที่ว่าไป พอจะแทรกสถานที่ท่องเที่ยวอื่นๆอะไรได้อีกบ้างมั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล สำหรับคนที่เล็งๆไว้ ปีหน้า
Sapporo Snow festival จัดช่วง 5 - 11 Feb
Asahikawa winter festival จัดช่วง 6 - 11 Feb จาก japan guide (อันนี้ยังงงๆอะค่ะ พอดีไปเจอบางเว็บบอกเป็นวันอื่น มีใครทราบวันที่แน่นอนบ้างมั้ยคะ)
Sounkyo Ice waterfall festival จัดช่วง ปลายมกรา ถึงปลายมีนา วันเสาร์อาทิตย์มีจุดพลุ
Otaru snow light path festival 8 - 17 Feb ค่ะ

จากคุณ : ขอบคุณมากค่ะ
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 16:52:47 A:58.9.81.8 X: TicketID:083997

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com