Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาชิมซูชิยักษ์จากร้าน Miuramisaki Kou @ Ameyoko Ueno ติดต่อทีมงาน

แวะเอารูปซุชิจานหมุนแถวๆย่านอูเอโนะ อาเมโยโกะ ในทริปญี่ปุ่นที่เพิ่งไปมาฝากครับ ร้านนี้จริงๆไม่ได้ตั้งใจไปกินเลย แต่เดินผ่านเห็นจานซูชิคำใหญ่มากๆจากหน้าร้านเลยลองแวะเข้าไปชิมดูครับ  

ปกติเวลาไปญี่ปุ่นผมมักจะเน้นกินซูชิจานหมุนเพราะราคาค่อนข้างถูก ถึงคุณภาพปลาจะไม่เท่าซูชิร้านดีๆ แต่ก็ถือว่าอร่อยมากแล้วครับ ราคาโอโทโร่สำหรับร้านจานหมุนจะอยู่ที่ 5-600เยน (จานละ 200 - 240 บาท / 2 คำ) ส่วนปลาชนิดอื่นๆลองสั่งๆมั่วๆดูได้ครับ

ถ้าใครมีโอกาสไปลองกินร้านจานหมุนแบบนี้แนะนำให้สั่งเป็นจานไม่ต้องรอหยิบในสายพานเลยนะครับ รสชาติที่ปั้นใหม่ๆมาดีกว่าบนสายพานที่วางทิ้งไว้เยอะครับ

ใครมีโอกาสแวะไปที่ย่านอูเอโนะก็ลองแวะไปชิมที่ร้าน Miuramisaki Kou กันดูนะครับ ที่ร้านจะมีข้าวปั้นสำหรับแจกนักท่องเที่ยวฟรี 1 จาน + เบียร์แก้วเล็ก ฟรี 1 แก้ว เมื่อกินเกิน 2,000 เยน ให้ด้วยครับ เชฟใจดีมากๆเห็นเป็นนักท่องเที่ยวเข้าไปกินใส่หน้าซูชิให้แบบไม่ยั้งเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 55 18:49:42

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 55 18:47:37

จากคุณ : ตั่วเปา
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 55 18:47:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com