Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ญี่ปุ่น] มีเวลาเที่ยวในโตเกียวและเมืองใกล้ๆ สามวัน ขอคำแนะนำครับผม ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมกับเพื่อนๆแพลนจะเที่ยวญี่ปุ่นช่วง ปลายๆ เดือน พ.ย. เป็นเวลาประมาณ 6 วันครับ บินลงโอซาก้า กลับทางนาริตะครับ   จริงๆแล้วก็ตั้งใจจะเจาะแค่ Area เดียว แต่เนื่องจากมีความจำเป็นนิดหน่อย เลยแบ่งเป็น โซนโอซาก้าสามวัน และ โซนโตเกียวสามวันครับ ทางโซนโอซาก้า ได้แพลน และที่พักเรียบร้อยแล้ว เหลือแต่โซนทางโตเกียว 3 วัน ยังไม่ค่อยแน่ใจครับ คือแพลนคร่าวๆจะประมาณนี้นะครับ

บิน TG คืนวันศุกร์ถึงโอซาก้าเช้าวันเสาร์

เสาร์, อาทิตย์, จันทร์ : Osaka, Kyoto, USJ
อังคาร : นั่งชินคันเซนจาก Osaka -> Tokyo แต่เช้า ถึง Tokyo สายๆ วันนี้แพลนว่าจะเที่ยว Ueno, Asakusa, Akihabara, Ameyoko, Tokyo Skytree

พุธ : ออกแต่เช้าไปเที่ยวฮาโกเน่ ทั้งวัน กลับมาถึงโตเกียวค่ำๆ แล้วเที่ยวค่ำๆนิดหน่อย (แต่ยังนึกที่ไม่ออก)

พฤหัส : เที่ยวคามาคุระแต่เช้า (มีคนอยากไปไหว้พระ) แล้วไปสนามบินนาริตะ ก่อนบ่ายสาม (บิน 17.30)

คำถามครับ:
1. แพลนเที่ยวโตเกียววันแรก ข้างบนพอจะเป็นไปได้มั๊ยครับที่จะเก็บหมด เพราะเป็นที่ๆ อยากไปทั้งนั้นเลยครับ ^^

2.  ไปฮาโกเน่ ใช้ Hakone Free Pass ราคา 5,000 Yen ได้ใช่มั๊ยครับ คุ้นๆว่ามันรวมค่ารถไฟ ไปกลับ โตเกียว ฮาโกเน่แล้ว (ไม่ใช่ Romance Car ) แล้วตรงนี้ต้องจองล่วงหน้ามั๊ยครับ ถ้าต้องการออกแต่เช้า

3.   ควรพักแถวไหนดีครับที่จะสะดวกสำหรับเที่ยวในโตเกียวดังกล่าว มีคนแนะนำ Toyoko Inn Shinjuku โรงแรมนี้โอเคมั๊ยครับ หรือมีแนะนำมั๊ยครับ ขอบคุณครับ

ป.ล. ไม่ได้ซิื้อ JR นะครับ  ขอบคุณทุกๆท่านครับผม

จากคุณ : โรบินฮูดตะวันออก
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 18:05:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com