Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าโปรแกรมฮ่องกงตามนี้ ควรจะพักย่านไหนจะสะดวกที่สุดคะ ติดต่อทีมงาน

จะไปฮ่องกง 5 วัน 5 คืนค่ะ โปรแกรมมี ดิสนีย์แลนด์ โอเชี่ยนปาร์ค กระเช้านองปิง เดอะพีค SOL แล้วก็เที่ยวทั่วๆ ไปยังไม่เจาะจงอีกหนึ่งวัน ไม่เน้นชอปปิงเลยค่ะ

อยากได้ที่พักที่มีร้านอาหารหลากหลายหน่อย ไม่เฉพาะอาหารจีนค่ะ

ตอนนี้ดูที่พักอยู่ (ของ airbnb) ถ้าตามนี้ ควรจะพักย่านไหนถึงจะสะดวกคะ ที่ดูๆ อยู่แต่ตัดสินใจไม่ได้คือพักฝั่งเกาลูน หรือฝั่งฮ่องกงดี

ถ้าฝั่งเกาลูน ตัวเลือกเรามีสามที่ คือใกล้สถานีมงกก หรือใกล้สถานีจอร์แดน หรืออยู่ระหว่างสถานีออสตินกับเกาลูน  

ถ้าฝั่งฮ่องกง เรามีสองที่คือใกล้ sheung wan หรือใกล้ wanchai

ย่านอื่นๆ ไม่มีอพาร์ทเมนท์ที่ถูกใจ (และถูกกับกระเป๋าตังค์) เราเลยค่ะ

ถ้าใน 5 ที่นี้ เลือกอันไหนดีคะ หรือไม่ต่างกันเท่าไหร่ อันไหนก็ได้

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สมเป็นเรือจ้าง
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 23:24:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com