Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วางโปรแกรมไปฮ่องกง ไว้แบบนี้.... อยากจะถามเพื่อนๆที่เซียนฮ่องกง ดังนี้ ติดต่อทีมงาน

เดินทาง 17/11-19/11 ปีนี้
วันแรก นั่งTG เครื่องออก 8:00 ถึง HGประมาณ 11:45 เอากระเป๋า ไปที่พัก วางของ(พักย่าน tsim sha tsui) แล้วเดินทางไป ไหว้เจ้าแม่กวมอิม+เดินข้ามสะพานต่อชีวิต ไหว้เสร็จ กลับมาฝั่ง เกาลูน เดินช๊อปร้านดำน้ำ เดิน avenuse of stars เพื่อรอดู symphony of lights (20:00) ดูเสร็จ นั่งเรือ ข้ามฟากไปฝั่ง HG เพื่อขึ้นThe peakชมวิว ถ่ายรูป
18/12
ตื่น เดินทางไป disneyland อยู่จนยิงพลุเสร็จ แล้วกลับมา ช๊อปฯ ที่lady market
19/12
ตื่น เช๊คเอาว์ เอากระเป๋าไป ฝากที่ตึก city gate แล้วไปไหว้ พระใหญ่ แล้วไปสนามบิน ประมาณ 18:00 เครื่องออก 20:45
ผมวางโปรแกรมแบบนี้
และอยากจะถาม เพื่อนๆ ดังนี้
1.บัตรโปร Ae+mtr 3วัน ตามความเข้าใจผม คือ นั่ง Aeได้2ขา ไป+กลับ นั่งmtr ได้ฟรี ในระยะเวลา 3วัน ใช่มั้ยครับ แล้ว ถ้า ผมนั่ง รถbus เรือข้ามฟาก ผมใช่บัตรนี้ ได้มั้ย?(เติมเงินได้ใช่มั้ยครับ?)
2.ช่วย แนะนำ ฟันธง ร้านอาหาร ในย่าน tsim sha tsui , mongkok (lady market) หรือ ระแวก ใกล้เคียงก็ได้ครับ
3.กลางเดือน11 อากาศ ที่นั่น หนาวขนาดไหนครับ??
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ หรือ มีอะไร เสนอแนะ แนะนำ ผมก็ยินดครับ

จากคุณ : pue_ta40
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 17:30:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com