Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ญี่ปุ่นช่วงเดือนกรกฎาคมมีอะไรน่าเที่ยวบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากโปรหางแดงครั้งล่าสุด ว่าจะไม่โดนแล้วเชียว แต่สุดท้ายอดใจไม่ไหวกับประเทศที่คิดว่าต้องไปเยือนซักครั้ง
สรุปเลยได้ตั๋วมานอนกอด 1 ใบ ไปกลับกรุงเทพ -กัวลา- ฮาเนดะ  
ฉายเดี่ยวซะด้วยงานนี้ แต่เรื่องไปคนเดียวไม่น่าจะมีปัญหา เพราะอ่านรีวิวในห้องนี้ก็เห็นสาวๆ ห้องบลูเราไปเที่ยวคนเดียวอยู่บ่อยๆเลยไม่ค่อยซีเรียสนัก
แถมไม่ต้องกลัวใครจะมาทำร้ายเพราะเรามีหน้าตาเป็นอาวุธ เผลอๆคนอื่นต้องกลัวเรารึป่าว 555

แต่ทราบมาว่าช่วงที่จะไป 18-22 กรกฎาคม เป็นช่วงหน้าร้อนของญึ่ปุ่น ซึ่งบางครั้งร้อนกว่าบ้านเรา เผลอๆถ้าโชคร้ายเจอไต้ฝุ่นอีก
แถมยังเป็นช่วงที่เด็กๆเค้าปิดเทอมกัน ไปไหนมาไหนคนน่าจะเยอะ (ป๊าดดด เลือกช่วงได้ดีมาก 5555)

แต่ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงก็ไม่ทำให้ความอยากไปลดลง (จริงๆงก ทำไงได้จ่ายเงินละจ้า อิอิ) เลยกำลังจะวางแผนตะลุยญี่ปุ่น จึงอยากจะถามกูรูทั้งหลายในห้องนี้ดังนี้ค่ะ

1. คืนแรกเครื่องลงประมาณ 22.30 น. ผู้หญิงคนเดียวสามารถนอนค้างที่แอร์พอร์ตได้มั้ยคะ หรือมีโรงแรมใกล้ๆสนามบินราคาน่ารักแนะนำบ้างมั้ยคะ

2. ช่วงหน้าร้อนของญี่ปุ่นมีเทศกาลหรือสถานที่อะไรที่น่าสนใจบ้างค่ะ (เน้นแถวๆโตเกียวและเมืองข้างเคียง)

3. อยากจะไปเห็นฟูจิซังซักครั้ง รบกวนสถานที่และการเดินทางด้วยนะคะ

4. รบกวนแนะนำโรงแรมในโตเกียว ใกล้รถไฟฟ้า มี WI-FI free บริการ ถ้ามีห้องอาบน้ำในตัวได้ก็จะดีมากค่ะ งบประมาณคืนละ 3000 - 4000 เยนได้ก็จะดีมากค่ะ

ต้องขอโษด้วยนะคะที่ถามเยอะเพราะมือใหม่ค่ะ หลังจากได้ข้อมูลเพิ่มเติมแล้วจะไปลองวางแผนการเที่ยวดูและจะมาให้เพื่อนๆในห้องนี้ช่วยตรวจการบ้านอีกรอบนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : จอมโจรปล้นใจ
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 18:39:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com