Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนตรวจทริป 10 วัน 9 คืนในญี่ปุ่นด้วยค่ะ *** ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากได้เคยสอบถามไปแล้วเมื่อวันก่อนค่ะ วันนี้ปรับแก้ไขตามคำแนะนำเลยขออนุญาตรบกวนตรวจทานให้อีกรอบนะคะ
เดินทางช่วงวันที่ 24 พฤศจิกายน-3 ธันวาคมนี้ค่ะไปกันทั้งหมด 4 คนค่ะ มีคุณพ่อคุณแม่วัย 73 กับ 60 ค่ะ

วันที่ 24 ถึงสนามบินนาริตะ บ่ายสามโมง เข้าโรงแรมย่านชินจูกุ พักผ่อน และเดินเล่นใกล้ๆโรงแรมค่ะ

วันที่ 25 เที่ยวในโตเกียวด้วยรถใต้ดิน เช่น อาซากุซะ, tokyo sky tree , ginza ศาลเจ้าเมจิ และอื่นๆตามกำลังค่ะ (นอนโตเกียว)

วันที่ 26 เดินทางไปเที่ยวเมืองคามะคุระช่วงเช้า ,ช่วงบ่ายกลับมาเที่ยวโยโกฮาม่า (นอนโตเกียว)

วันที่ 27 เดินทางไปเกียวโตค่ะ ถึงช่วงสายๆ จะไปเที่ยววัดคิโยมิสึ และ วัดนันเซ็นจิค่ะ คาดว่าวันนี้คงได้แค่นี้ ก่อนกลับแวะศาลเจ้ายาซากะ และย่านกิออน ไม่แน่ใจว่าคณะจะไหวหรือเปล่า แต่จะเที่ยวเท่าที่ไหวค่ะ (นอนเกียวโต โรงแรม Citadines Kyoto Karasuma Gojo ค่ะ)

วันที่ 28 เที่ยวต่อในเกียวโต ไปอาราชิยามาช่วงเช้า และบ่ายกลับมาเที่ยววัดทอง ซึ่งคาดว่าคนคงจะเยอะมากๆเลยใช่มั้ยคะ เลยกะว่าแค่วัดเดียวคงพอ (นอนเกียวโตที่เดิมค่ะ)

วันที่ 29 วันนี้เช็คเอ้าท์จากโรงแรมย่านเกียวโต ฝากกระเป๋าไว้และเดินทางไปเที่ยวศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ และเมืองนารา กลับมาช่วงเย็นมารับกระเป๋าและเดินทางไปเมืองโอซาก้า (คืนนี้นอนที่ Yamatoya Honten Ryokan osaka)

วันที่ 30 เที่ยวในเมืองโอซาก้า ปราสาทโอซาก้า,ช้อปปิ้งย่าน den dentown ,shinsekai และอื่นๆ (รบกวนแนะนำเพิ่มได้นะคะ) นอนโรงแรมเดิมค่ะ

วันที่ 1 วันนี้อยู่โอซาก้าอีก 1 วันค่ะคิดว่าถ้าไม่มีอะไรในโอซาก้าแล้วคงจะกลับไปเก็บตกเกียวโต หรือควรไปเที่ยวโกเบดีคะ (เคยไปมาแล้ว แต่ยังเที่ยวไม่หมด ไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับคุณพ่อคุณแม่หรือเปล่า) คืนนี้นอนโอซาก้าคืนสุดท้ายค่ะ

วันที่ 2 เดินทางกลับโตเกียวค่ะ ถึงช่วงสายๆจะไปย่าน อุเอโนะ และปิดท้ายด้วยโอไดบะค่ะ (นอนโตเกียวโรงแรม Shinagawa Prince Hotel main tower)

วันที่ 3 ช้อปปิ้งจนถึง 13.00 กลับไปเอาสัมภาระที่โรงแรมแล้วไปนาริตะ เพื่อขึ้นเครื่องกลับกรุงเทพตอน 18.30 ค่ะ

ทั้งหมดนี้ใช้ pass ทั่วไป3 วันแรก และ JR rail pass 7 วันที่เหลือค่ะ
ส่วนกระเป๋าใบใหญ่จะใช้บริการส่งกระเป๋าค่ะ จากโตเกียวไปโอซาก้า และกลับมาโตเกียวคืนสุดท้ายค่ะ

ไม่ทราบว่าทั้งหมดนี้ มีคำแนะนำอะไรบ้างคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะทุกท่าน

จากคุณ : pimka
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 14:15:40 A:125.24.71.10 X: TicketID:165683

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com