Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หิมะ-หิมะ ที่จีน เกาหลี เลือกโปรแกรมทัวร์แบบไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

หิมะ-หิมะ ที่จีน เกาหลี เลือกโปรแกรมทัวร์แบบไหนดีคะ
อยากพาคุณแม่ไปเที่ยวกับให้เห็นหิมะสักครั้งในชีวิตค่ะ ก็เลยเลือกไว้ที่จีนหรือเกาหลี
เพราะว่างบประมาณจำกัด ทั้งจขกท.และคุณแม่ไม่เคยออกนอกประเทศมาก่อนเลย
พาสปอร์ตขาวสะอาดเพิ่งทำมาสดๆร้อนๆ ^^ กะว่าจะไปกับทัวร์ค่ะ
1.วางแผนว่าจะไปช่วง พ.ย., ธ.ค.หรือไม่ก็ประมาณต้นเดือน ก.พ. ค่ะ เพราะว่าว่างช่วงนั้นแต่ไม่รู้ว่าจะมีหิมะไหม
(ต้องดูที่ Mean Total Precipitation ใช่ไหมคะ ,http://www.worldweather.org/001/c00237.htm )
2.แพคเกจจีนที่ดูไว้มีหลายแบบมากๆเลยค่ะ ควรจะเลือกที่ไหนดีคะที่มีหิมะ และไม่ลำบากจนเกินไปสำหรับผู้สูงอายุ
(จิ่วไจ้โกว, ภูเขามังกรหยก, เชียงการีล่า , ปักกิ่ง, เซี่ยงไฮ้)
3.ถ้าเป็นทัวร์เกาหลีใต้ต้องเลือกแพคเกจแบบสกีทัวร์ใช่ไหมคะ ถึงจะได้เห็นหิมะ

ป.ล. พิมพ์ไปเขินไป อะไรๆก็หิมะ ,,-_-,,  สัญญาไว้กับคุณแม่นานมากแล้วเพิ่งจะลางานได้

จากคุณ : Morehula
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 16:19:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com