Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจะพาลูกไปเที่ยว "น่าน" ปิดเทอมตุลานี้....ที่ไหนต้องไม่พลาดคะ...ขอบคุณค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ บีพี.....

อย่าหาว่างั้นงี้เลยนะคะ พอดีช่วงนี้งานเยอะมาก ไม่มีโอกาสเข้ามาส่องเวบลุงพัน มาหลายเดือนละ

แต่ปิดเทอมนี้ต้องพาลูกวัยประถม ไปเที่ยว ก็เลยนึกถึงเมืองน่านค่ะ (พ่อกัแม่ก็อยากไป อิอิ) แต่ยังไม่มีเวลาหาข้อมลอย่างละเอียดสักที
ก็เลยมาขอความช่วยเหลือค่ะ เพราะใกล้เวลาปิดเทอมทุกวัน...

อารัมภบทมาเยอะแล้ว....ขออนุญาตถามเลยละกันนะคะ

1.พวกเราอยู่เชียงใหม่ค่ะ ถ้าขับรถไปน่าน ใช้เส้นทางไหนเหมาะที่สุดคะ (ยังไม่เคยไปน่านเลย) แต่คนขับและรถยนต์ 4wd สามารถไปได้ทุกเส้นทางค่ะ

2. สถานที่ ที่เราควรจะไปชื่นชมให้สมอุรา และไม่ควรพลาด มีที่ไหนบ้างคะ
เท่าที่เคยอ่านกระทู้รีวิว.....ทำให้อยากพาลูกไปชมบ่อเกลือค่ะ เพื่อเป็นความรู้ในวิชาสังคมไปในตัว

3. ขอพี่ป้า น้าอา แนะนำที่พักให้พวกเรา สามคนพ่อแม่ลูกด้วยนะคะ ราคา ถูก แพง ไท่ว่าค่ะ แต่ตั้งงบกลาง ๆ ไว้ 1,500 บาท
แบบว่าถ้าสวย ดี แพง อาจจะพิจารณาตัดสินใจอีกทีค่ะ แหะๆ....

4. ตั้งใจว่าจะไปสัก 2-3 คืนค่ะ เราจะไปไหนได้บ้างคะ

ขอบพระคุณผู้ใจดีทุกท่านล่วงหน้ามา ณ ที่นี้นะคะ
ท่านที่กรุณาเข้ามาตอบกระทู้นี้ และให้ข้อมูลอันมีค่า....
....ขอผลบุญหนุนนำ ให้มีเงินทอง และมีเวลามากมาย สำหรับการท่องเที่ยวไปตลอดชีวิตนี้เล๊ยยยย....

จุ๊บ ๆ

จากคุณ : สรณธรรม
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 11:39:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com