Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามกูรูที่เคยไปเที่ยวลาว พม่าหรือเขมรหน่อยค่ะ ที่ไหนน่าไปกว่ากันคะ ติดต่อทีมงาน

พม่า ไปดูเจดีย์หลากหลาย ไหว้พระ (12 คน)
  ลาว พูดจาภาษาเดียวกัน วัดวางดงาม ธรรมชาติมาหลาย (8 คน)
  เขมร วัฒนธรรมขอมยิ่งใหญ่ แหล่งมรดกโลกนครวัด นครธม (2 คน)

54.55%
  พม่า ไปดูเจดีย์หลากหลาย ไหว้พระ (12 คน)
 36.36%
  ลาว พูดจาภาษาเดียวกัน วัดวางดงาม ธรรมชาติมาหลาย (8 คน)
 9.09%
  เขมร วัฒนธรรมขอมยิ่งใหญ่ แหล่งมรดกโลกนครวัด นครธม (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 22 คน

แบบว่าอยากท่องเที่ยวต่างประเทศ(เพื่อนบ้านน่ะคะ)  มีใครเคยไปที่ไหนบ้าง  แล้วรู้สึกชอบไหม ??? เลยอยากขอคำแนะนำจากคนที่เคยที่ๆกล่าวมาค่ะ

ไปไหนดี  มีที่เที่ยวไหนบ้างที่น่าสน (ระยะเวลาประมาณ 3-4วันค่ะ)

วิธีเดินทาง  ไปเข้าทางด่านไหนดี  โดยสารไรไปได้บ้างเพราะไม่มีรถค่ะ

ที่พักควรไปหาเอาดาบหน้าหรือมีที่ไหนแนะนำบ้างคะ

สุดท้ายสำคัญมากบัดเจ็ดประมาณเท่าไหร่ดี

ขอบคุณค่ะใครตอบขอให้หล่อสวยรวย  ถูกหวยหลายๆงวดติดกันไปเลยจ้า ^^

จากคุณ : sae_war
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 13:00:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com