Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องดีๆที่อยากบอกต่อ ^ ^ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า เราจะเดินทางไปเชียงใหม่ 2 คน วันที่ 21-25 กย. คืนแรกพักที่ดอยชัวร์ญ่า โดยเริ่มหาข้อมูลในห้องนี้มาพักใหญ่ๆ เราขับรถไม่เป็น
  จึงได้ข้อมูลว่า ต้องเหมารถแดง หรือไม่ก็เหมารถรับจ้าง เอาล่ะที่นี้ก็เริ่มหา.....

รถแดง ไปส่งและรับกลับ ราคา2500 ไม่รวมน้ำมัน ไม่แวะเที่ยวตามทาง (มือทาบอก >>> ต๊ายย ข้าราชการจนๆอย่างเดี๊ยนไม่ไหวแน่) ต่อราคาไปมา ก็ยังไม่ได้ (เราโทรไปประมาณ 4คันนะคะ)

แต่แล้วบุญนำพา.....หาไป หามา ไปเจอรถเหมาของป้าเพ็ญ ราคา 3000บาท รวมน้ำมัน และจะพาเที่ยวตามทาง(ไปรับ >>พาเที่ยว >> เข้าที่พักดอยชัวญ่า >> รับกลับ ระหว่างทางพาเที่ยวอีก แล้วส่งเราที่พักในเมืองที่นิมมาน ประมาณ 6โมงเย็น)

โดยคนขับรถจะเป็นลูกชายของป้า  เป็นรถกะบะ 4ประตู วีโก้ เช้ามืดไปรับที่อาเขต แล้วพาทานต้มเลือดหมู จากนั้นพาขึ้นดอยอินทนนท์(ระหว่างทาง คุณแฟนดันลืมโทรศัพท์ไว้ที่รถทัวร์ น้องคนขับรถ ไม่รอช้า พากลับไปหาที่อู่รถ น้องคนขับน่ารักมากๆ ไม่บ่นสักคำ )

น้องคนขับ น่ารัก สุภาพ คอยแนะนำสถานที่เทียวให้ตลอดทาง พาแวะทุกที่ ไม่จำกัดเวลา จนเราและคุณแฟนเกรงใจน้อง

วันกลับน้องไปส่งที่พักที่นิมมาน ประมาณ 18.45 น. น้องยังบอกอีกว่า "พี่อย่าเพิ่งจ่ายเงินนะครับ พี่เอาของไปเก็บที่ห้องพักก่อน วันนี้วันอาทิตย์ มีถนนคนเดิน เดี๋ยวผมไปส่งพี่ที่ถนนคนเดินท่าแพ"  เรากับคุณแฟน งงๆ

น้องเค้ามาส่งเราจริงๆค่ะ และไม่คิดเงินเพิ่มเลย น้องยังแสดงน้ำใจ เดินไปคุยกับรถแดงแล้วกลับมาบอกเราว่า ถ้าพี่จะกลับจำป้ายทะเบียนรถแดง xxxx (ตอนนี้เราลืมไปแล้ว T.T ขอโทษด้วยนะคะ) ไว้นะครับ ผม ไปต่อรองราคาให้พี่2คนกลับที่พักที่นิมมาน 2คน 20บาท เราอึ้ง อึ้ง อึ้ง...3วิ

แล้วน้องขอตัวกลับ เราจ่ายเงินน้องไปพร้อมกับทิป 500บาท ตอนแรกน้องไม่รับบอกบริการด้วยใจไม่หวังอะไร เรากับคุณแฟนพูดอยู่นาานเลยยอมรับเงินไป

อาจยาวไปหน่อย อ่านแล้วอาจงง เพราะตั้งกระทู้ครั้งแรกแต่เราอยากบอกต่อเรื่องราวดีๆ คนมีน้ำใจให้เพื่อนๆได้รับรู้กันอ่ะค่ะ

จากคุณ : p_ns57
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 16:18:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com