Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเนปาล อยากเห็นหิมาลัยเบาๆ ทำไงดีอ่ะครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนเซียนเนปาลหน่อยนะครับ

1.ถ้าบินไปลงกาฏมาณฑุ เท่าที่อ่านมาต้องต่อเครื่องบินอื่นๆไปโพคารา อะไรยังงี้ใช่มั้ยครับ ถึงจะไป trekking ดูหิมาลัยอะไรได้

2.แต่รู้สึกตอนนี้เกินงบไปแล้วอ่ะคับ T^T  เลยไม่รู้ว่าจะสามารถนั่งเครื่องไปได้หรือปล่าว มีแบบนั่งรถไปเมืองที่ใกล้กว่าโพคารามั้ยครับ

3.เคยอ่านเจอจากไหนไม่รุ็จำไม่ได้ว่า เห็นว่ามี นั่งเครื่องบินชมเทือกเขาหิมาลัยด้วย ตรงนี้พอจะมีใครมีข้อมูลไหมครับผม

4.แล้ว RA นี่เขาบินวันไหน ไปกลับ flight กี่โมงมั่งอ่ะครับ ผมดูในเวปไม่รุ็เรื่องเลย (แอบโง่อีกละ เห้ออออ)

5.กาณมาณฑุอยากจะเก็บไว้เที่ยวสุดท้ายก่อนกลับ ใช้เวลากี่วันถึงจะดูสิ่งที่น่าสนใจในกาณมาณฑุครบครับ

6.ถ้าจะ trekking นี่ควรจ้างไกด์ไหมครับ ราคาเท่าไร หาจากไหนจะปลอดภัยอะครับ ค่อนข้างกลัวโดนหลอก ไปมาหลายที่ละโดนทุกที่เลย T-T

ึ7.มีใครจะแนะนำอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับเนปาลมั้ยครับ ไปประมาณหกวันห้าคืนครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

จากคุณ : NUT_SURViVOR '_<
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 55 22:37:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com