Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียด กลัว ต้องไปปาีรีสคนเดียว ไ่ม่เคยไปยุโรปมาก่อน ขอคำแนะนำและกำลังใจจ้า ติดต่อทีมงาน

ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ มือใหม่จริงๆ ไม่เคยเดินทางไปโซน ยุโรป เมกา หรือเอเชีย แบบเกาหลี ญี่ปุ่น ก็ไม่เคยไป อันนี้คือไปเนื่องจากต้องไปทำงาน แต่มีเวลาว่างประมาณ 3 วัน เลยอยากหาวิธีเที่ยวค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ

วันที่ 19-25 ตุลาคม นี้ต้องไปปารีส คนเดียว กลัวมากเลยค่ะขอคำแนะนำ

คือต้องไปงาน Sial The global food marketplace, Paris-Villepinte
และต้องพักที่ โรงแรม Hotel Mercure Paris Opera Garnier
                             4,Ruede I,Isly-75008

วันที่ 19 เดินทางจาก Manado(Indonesia)-Singapore
                           Singapore-Paris (Paris DE GAULLE)
ถึงปารีส วันที่ 20 ตอน 06.00 เช้า ต้องไปโรงแรม เอง ไปวิธีไหนดีที่สุดค่ะ และมีเวลาว่างวันนี้ทั้งวันค่ะ
วันที่ 21-22 ไปงาน Sial
วันที่ 23-24 Free เจ้านายมาเจอเราที่งาน และหนีไปเที่ยวอิตาลีต่อ เรามีเวลาว่าง 2 วัน วางโปรแกรมเที่ยวอย่างไรดี มีที่ไหนบ้างที่ควรไป ประมาณว่าไม่ควรพลาด และควรวางแผนการเดินทางอย่างไร
วันที่ 25 เดินทางจากโรงแรม มาสนามบิน Paris De Gaulle

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 55 21:11:20

จากคุณ : tookkatabarbie_rich
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 20:37:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com