Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำทริปกระบี่ 3 วัน 2 คืนหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

จากอานิสงส์โปรหางแดงครั้งล่าสุด เลยสอยไฟล์ทกระบี่มาได้ 3 วัน 2 คืนช่วงปลายเดือนเมษายนปีหน้า
แล้วพอดีช่วงนี้มีงานท่องเที่ยวไทยฯ ที่ศูนย์สิริกิติ์ ก่อนจะไปหาแพคเกจที่พัก เลยมาขอคำแนะนำหน่อยครับ

วันแรกไฟล์ทของผมไปถึงกระบี่ 11.40 น. วันนี้คงจะไปทริปดำน้ำไม่ทันแล้ว ฉะนั้นมีที่ไหนแนะนำสำหรับครึ่งวันบ่ายที่ว่างอยู่ไหมครับ (เล็งๆ ไว้ว่าจะพักแถวอ่าวนางครับ เพราะที่พักไม่แพง แล้วมีอาหารเยอะ)

วันที่สอง วันนี้คงต้องจัดทริปดำน้ำ 1 Day trip แน่นอนครับ แต่เท่าที่ดูข้อมูลจะมีประมาณ 3 ทริปให้เลือก คือ 1. ทัวร์ 4 เกาะ + ทะเลแหวก 2. เกาะพีพี + อ่าวมาหยา 3. เกาะห้อง ..... ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าควรเลือกทริปไหนดีครับ

วันที่สาม วันนี้มีเวลาว่างแค่ครึ่งวันเช้า คงต้องออกจากอ่าวนางไม่เกิน 14.30 น. เพราะไฟล์ทกลับเวลา 16.30 น. ... อยากทราบว่าช่วงครึ่งวันเช้านี้ ไปไหนดีครับ ถ้าจะเหมาเรือไปเกาะห้องจะทันมั๊ยครับ แล้วค่าเรือแพงมากรึป่าวเอ่ย เพราะทริปนี้ไปกันแค่ 2 คนเองครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Todikub
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 21:51:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com