Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนปรึกษาทริปญี่ปุ่นช่วงต้นเดือน ธ.ค. ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไปช่วง 5-11 ธันวาคม รวมวันบินค่ะ (ขึ้น-ลง haneda ถึงวันที่ 5 กลางคืนนอนสนามบิน, กลับ 11 กลางคืนค่ะ มีเวลาเที่ยวจริงๆประมาณ 6 วัน)
คิดว่าจะเที่ยวแค่โตเกียวและรอบๆ + Disney 1  วัน
รบกวนขอคำแนะนำค่ะ

1. ช่วงที่ไป พอจะยังมีใบไม้เปลี่ยนสีอยู่มั้ยคะ ควรไปที่ไหนดี (เห็นมีรีวิวใน ม.โตเกียวต้นแปะก๊วย พอมีหวังที่นึงแล้ว) http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/12/E8628944/E8628944.html
2. อยากไปดู ภูเขาไฟฟูจิ เท่าที่อ่านไปคาวากูชิโกะ หรือ ฮาโกเน่ ก็ได้ ควรไปแค่ที่ใดที่หนึ่งหรือไปทั้งสองที่ดีคะ แล้วควรค้างคืนรึเปล่า
3. นิกโก้ บรรยากาศคล้ายกับ ฮาโกเน่หรือคาวามั้ยคะ ควรไปในทริปเดียวกันเลยมั้ย
4. พอจะมีโอกาสเจอหิมะมั้ยคะ ถ้าไปเทียวแถบๆข้างต้น (แอบหวังเล็กน้อย ไม่เคยเจอเลย)
5. ถ้าอยากไปพิธภัณฑ์ fujiko F fujio ต้องไป 1 วันเต็มเลยมั้ยคะ หรือ รวบไปกับทึี่อื่นได้
6.ช่วงที่ไป บรรยากาศ Disney sea หรือ Land ดีกว่ากันคะ กำลังชั้งใจอยู่ว่าจะไปที่ไหนดี
7.เที่ยวในเมือง ที่หลักๆ โตเกียวทาวเวอร์ ชินจูกุ ฮาราจูกุ วัดอาซากุซะ พระราชวังอิมพีเรียล ศาลเจ้าเมอิจิ โอไดบะ รวมถึงซื้อของชอปปิ้ง ประมาณ 2 วัน น่าจะพอมั้ยคะ เห็นว่าช่วงที่ไปน่าจะมีประดับไฟ (มีสถานที่ไหนแนะนำเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ)
8. มีที่พักแนะนำราคา 7000-9000 เยนต่อห้อง 2 คน ที่ฝากกระเป๋าได้ เหมาะกับการเดินทางไปที่ต่างๆตามข้างต้น รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
คงต้องไปอ่านอีกเยอะ แล้วอาจจะรบกวนมาตั้งกระทู่ถามอีกรอบถ้าแพลนเริ่มชัดแล้ว
ตอนนี้ที่หนักๆคือรถไฟกับ pass ต่างๆ อ่านแล้วอ่านอีกก็ยังงงมาก 5555
เลยงงเรื่องที่พักด้วยไม่รู้จะพักย่านไหนดีที่รถไฟเส้นฮิตๆผ่าน ขอบคุณอีกครั้งนะคะ :)

แก้ไขสะกดคำค่ะ :)

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ย. 55 22:35:51

จากคุณ : ถุงนอนสองปี
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 55 22:33:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com