Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตรวจการบ้าน ทริปญี่ปุ่น 10 วันหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากตัดสินใจ ไม่ไปฮ่องกง
เปลี่ยนแผน พาลูกไปญี่ปุ่น สนอง need พ่อแม่ แล้ว

วีซ่า ก็ผ่านเรียบร้อย
ตั๋วเครื่องบิน ก็จองเรียบร้อย
ตอนนี้ เหลือโรงแรม ที่ยังไม่ได้จองเลย
เขียนแผนการไว้ยังไม่ครบ เลยมาขอคำปรึกษาก่อนน่ะครับ
ตอนนี้ แผนประมาณนี้ครับ

1. เสาร์     10/11/12      เดินทางจาก bangkok เครื่องออก กลางคืน ถึงญี่ปุ่น เช้า (โตเกียว)
2. อาทิตย์ 11/11/12      ฮาราจูกุ + ชินจูกุ + ชิบูย่า + สวนสาธารณะเมจิ + โตเกียวทาวเวอร์ (ไม่รู้ว่าแน่นไปรึเปล่า อาจจะตัดโตเกียวทาวเวอร์ออกน่ะครับ)
3. จันทร์    12/11/12     Disney World วันนี้ พักฮิลตันใกล้ๆ Disney เลย
4. อังคาร   13/11/12     Disney Sea
5. พุธ        14/11/12    อาซากูสะ + อาคิฮาบะระ + โยโกฮาม่า
6. พฤหัส    15/11/12    ฮาโกเน่
7. ศุกร์       16/11/12
8. เสาร์      17/11/12
9. อาทิตย์  18/11/12
10. จันทร์   19/11/12
11. อังคาร  20/11/12   กลับ Bangkok จากโอซาก้า เที่ยว 00.50

ตอนนี้ วันที่ 7-10 ยังว่างอยู่
แต่มีแผนว่าจะไปเกียวโต โอซาก้า ซึ่งยังไม่รู้จุดเที่ยวเลย ว่าที่ไหนน่าสนใจบ้าง
รบกวน เพื่อนๆ ช่วยขี้แนะด้วยนะครับ ว่าต้องปรับอะไรยังไง เพิ่มเกียวโต กับโอซาก้ายังไงบ้างครับ

อีกข้อครับ
ตอนนี้ ยังลังเลอยู่ ว่าจะซื้อ JR Pass ดีมั้ย
เพราะเราไปโตเกียว กลับโอซาก้า
ซึ่ง ในแต่ละเมือง เห็นว่า มีรถไฟประจำเมืองอยู่แล้ว
ถ้าซื้อ คงซื้อแบบ 7 วัน ซึ่งใช้หลังจากออกมาจาก Disney น่ะครับ แล้วก็คงนั่งรถไฟเที่ยวด้วย ไม่รู้ work รึเปล่า

รบกวนด้วยนะคร้าบบบบ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : kkitti91
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 55 22:30:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com