Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำขั้นตอนการยื่นวีซ่าต่างๆครับ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ Plan จะกลับไปรับปริญญาที่ UK วันที่ 10 ธันวาคมคับ วีซ่า นร. ที่ถืออยู่จะหมดวันที่ 13 Jan 2012 แต่ก่อนจะเข้าไปรับปริญญาที่อังกฤษ จะพาที่บ้านไปเที่ยวออสเตรย กับ สวิส ก่อนแล้วค่อยบินเข้าอังกฤษครับ ตอนนี้ในตัวมีวีซ่าเชงเก้นอยู่ จะหมดวันที่ 12 ตุลา 2012 ครับ

อยากสอบถามผู้รู้ว่า Case แบบนี้ต้องขอวีซ่าอังกฤษใหม่ไหม แล้วถ้าไม่ขอต้องใช้ใบอะไร อีกอย่างการขอเชงเก้นต้องใช้อะไรเป็นหลักฐาน ในเมื่องานก็ยังไม่ได้ทำเพราะเพิ่งกลับมา แล้วก็ตัวไม่ได้อยู่ที่อังกฤษด้วยที่มหาวิทยลาลัยจะรับรองได้เหมือนตอนขอไปอิตาลีครับ

ตอนนี้ plan ที่วางไว้คือจะบินจากกรุงเทพไปเวียนนา แล้วก็เที่ยว ออสเตรีย สวิส แล้วค่อยเข้าอังกฤษ กลับไทยจากลอนดอนครับ

ใครพอจะเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

จากคุณ : ^Yo_Yo^
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 55 23:47:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com