Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะจองโรงแรมชื่อดังของเชียงใหม่แต่ตอนจองพูดสายกับเราอย่างนี้จะไปพักดีมั้ย ติดต่อทีมงาน

คือเรากะแฟนจะไปเชียงใหม่นั่งอ่านข้อมูลดูในพันทิปแล้วสนใจโรงแรมนึงห้องน่ารักดีราคา 500 บาทต่อคืน

เราก็โทรไปถามว่าค่าห้องเท่าไหร่จะจอง 2 คืนค่ะที่ถามเพราะเผื่อขึ้นราคาเป็นไฮซีซั่น

เรา : ไม่ทราบว่าค่าห้องเท่าไหร่คะ
พนักงาน: @#@$# จับใจความได้ว่า แอร์ 500 เพิ่มละ 350
เรา: อะไรนะคะเพิ่ม 350 คืออะไรคะ
พนักงาน: (ตะโกนใส่หู) แอร์ 500 บาท พัดลม 350 บาท
เรา: หูชาทันที บอกน้องไม่ต้องตะโกนก็ได้ค่ะพี่ตกใจ
พนักงาน: พ่นลมทางจมูกใส่หู 1 ที แล้วถามจองเลยมั้ย แล้วก็หันไปคุยกะเด็ก
เรา: จองก็ได้ค่ะ 2 คืน เราก็บอกวันไป
พนักงาน: แล้วจะมาเชกอินกี่โมง เราบอกประมาณเที่ยง
เรา: แล้วถ้าจากสนามบินจะไปที่บ้าน*** จะบอกคนขับรถแดงหรือแทกซี่ว่าอะไรคะ
พนักงาน: ก็(ชื่อโรงแรม)ไง  แล้วพี่จะไปที่ไหนอ่ะคะ?

**คือเราเที่ยวไทยบ่อยนะขึ้นเหนือล่องใต้เข้าใจว่าบางโรงแรมค่าห้องราคาแค่เนี้ยไม่เป็นที่รู้จักขนาดคนขับแทกซี่ทุกคนในพื้นที่นั้นจะรู้หรอก เราก็ถามเผื่อไว้ถ้าคนขับแทกซี่ไปไม่ถูกหรือยังไงเราจะได้ไปลงใกล้ๆแล้วเดินหาโรงแรมคุณเอง

ต่อ

พนักงาน: ต้องโอนมัดจำด้วยนะ
เรา: เท่าไหร่อ่ะคะ
พนักงาน: มัดจำก็คือเงินครึ่งนึงอ่ะ 500 เข้าใจมะ
เรา : อึ้งแล้วก็จดเลขที่บัญชีมา

เพลียเนอะเพิ่งวางหูเมื่อกี้เลยจำได้ทุกคำ เปิดโฟนคุยด้วยเพราะเราทำบัญชีอยู่เราก็ทำงานโรงแรมเหมือนกัน แม่บ้านโรงแรมเราหันหน้ามามองแล้วอึ้งไปตามๆกัน พูดงี้เลยหรอ เฮ้ออออออออออออ

จากคุณ : Ujang_Takahashi
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 10:54:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com