Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บุกเดี่ยว เที่ยวยุโรป 22 Dec 10 - 1 Jan 13 (Help me please) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
วันนี้เพิ่งแลกไมล์ของการบินไทยได้ ดีใจ ดีใจ!!!
เพิ่งเริ่มงานใหม่มา 2 เดือน สิ้นเดือน Nov ถึงจะพ้นโปร
และมีวันลาพักร้อน ก็เลยให้รางวัลตัวเอง
ด้วยการจัดหนัก! แลกไมล์ไปเที่ยวยุโรปดีกว่า :)

ก็คิดว่าจะไปไม่กี่วัน 22 Dec 12 - 1 Jan 13
หวังว่ากลับมาเจ้านายคงจะไม่ไล่ออกนะ.......อิอิ
(ก็เค้าลาแค่ 5 วัน เอง.....จากวันลาทั้งปี 6 วัน)

ช่วงปีใหม่ตั๋วแลกไมล์ เต็มเกือบทุก Route เลยค่ะ
เหลือแค่ BKK - Zurich และกลับจาก Brussels - BKK
ก็เลยจัดซะ !!!

บังเอิญว่ามีเพื่อนได้ทุนไปเรียนที่ Nantes, France
ก็เลยนัดกันว่าจะไปเที่ยวด้วยกันตามประสา สาวโสด 2 คน อิอิ
หวังว่าไปครั้งนี้จะเป็นการช่วยชาติไม่ให้เสียดุล
โดยอาจจะมีหนุ่มหล่อตาน้ำข้าวหลงเสน่ห์ "ยิ้มสยาม" ตามกลับมา :)

แต่ประเทศที่เราจะไปทั้งหมด เรายังไม่เคยไปเลย
ครั้งนี้เป็นครั้งแรกของเรา 2 คน (เพื่อนเพิ่งไปเมื่อเดือนกันยานี้เองคะ)
สรุปยังใหม่ด้วยกันทั้งคู่

โปรแกรมคร่าวๆ ที่วางเอาไว้ คือ
1. Zurich - ต้องไปลงเครื่อง และชมความงามของเมืองสวิส
2. Munich - อยากไปดูปราสาท Disney (Neuschwanstein)
3. Vienna - ไปดูเมืองแห่งเสียงเพลง
4. Budapest - ไปตามรอย MI4 พระราชวังสวยมาก
5. Prague - เช่นกันค่ะ ไปตามเสียงล่ำลือ ว่า งามอย่าบอกใคร
6. Amsterdam - เพราะลองดูสายการบิน (Easy Jet) แล้วไม่มีเครื่องจาก Prague ไป Brussels เลยต้องไปลง Amsterdam แทน
7. ฺBrussels - แน่นอนว่าไปขึ้นเครื่องกลับ BKK แต่ที่พลาดไม่ได้เลยคือ Godiva จะต้องไปกิน Chocolate ปั่น จากเมืองตันตำรับให้ได้ คริคริ

เลยอยากขอความคิดเห็น และคำแนะนำจากพี่ๆ เซียนยุโรป ดังนี้คะ
1. สถานที่ท่องเที่ยวของแต่ละเมือง
2. การเดินทางระหว่างเมือง
3. สถานที่พักที่สะดวก และปลอดภัย
   (ผู้หญิงสวยตั้ง 2 คน เลยกังวลเป็นพิเศษคะ 555)

ป.ล. อยากได้ราคาแบบสมเหตุสมผล ไม่แพงจนเกินไปคะ

เชื่อว่าคงต้องมี Comments หลายอันที่จะบอกว่า
จะบ้าหรอ 11 วัน 7 ประเทศ
บังเอิญว่า เรา 2 คนค่อนข้างงก แต่ถึกคะ
เลยไหนๆได้มาแล้ว เลยขอเที่ยวให้ทั่วโดยเน้นเฉพาะจุดหลักๆ สำคัญๆ
แบบว่า A must ห้ามพลาด เท่านั้นพอคะ

เพราะจริงๆแล้วก้อยเคยไปอังกฤษ ฝรั่งเศส อิตาลี สวีเดนมาแล้ว
ครั้งนี้เลยอยากไปประเทศที่ยังไม่เคยไปบ้าง
ส่วนเพื่อนที่เรียนอยู่ที่นั่น เค้าเรียนตั้ง 2 ปี
คงหาเวลาอื่นๆไปเที่ยวเพิ่มเติมได้

รบกวนพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ก้อย

จากคุณ : Ang_Koy
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 16:50:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com