Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลาวใต้(ปากเซ คอนพะเพ็ง ดอนเดด) รบกวนขอข้อมูลตารางรถ และช่วยเช็คโปรแกรมด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2012/08/E12536695/E12536695.html ที่ผมตั้งไว้

ตอนนี้ได้ข้อสรุปและแผนคร่าวๆแล้วครับ

14 ตุลา
7:25 น. ออกจากดอนเมือง
8:30 น. ถึงสนามบินอุบล
Option 1:รีบหารถไปขนส่งอุบลแล้วหาตั๋วรถรอบ 9:30
Option 2:ถ้าพลาดก็นั่งรถตู้ไปด่านช่องแม็กแล้วต่อรถตู้ฝั่งลาวไปปากเซ
12:30 น. ถึงท่ารถ นั่งรถไปโรงแรมลานคำ
***คนละประมาณ 20-40 บาท?  ผมจองที่พักผ่าน Agoda ราคา THB 457.36 ห้องแอร์ไม่ทราบว่าราคาโอเคไหมครับ?

13:30 น. มื้อเที่ยงทานเฝอตรงโรงแรงลานคำ
***ถ้าผมขี่มอไซด์ไปปราสาทวัดพูจะทันไหมครับ ช่วงบ่าย? เวลาพอไหมครับ? ใช้เวลาและระยะทางไกลไหมครับ?  ผมเห็นว่าตอนนี้มีเส้นทางเลียบโขงฝั่งตะวันตกสามารถไปได้ใช่ไหมครับ?

15 ตุลา
8:30 น. นั่งรถไปสี่พันดอน? ไม่ทราบว่าเวลาตอนนี้อัพเดทหรือป่าวครับ?
11:30 น. ถึงนากะสัง แล้วต่อไปคอนพะเพ็ง?
*** จากนากะสังมีที่เช่ามอไซด์ไปคอนพะเพ็งไหมครับ หรือว่ามีรถไปครับ รบกวนขอราคาตารางอัพเดทหน่อยครับผม

12:30 น. หาอะไรทานมื้อเที่ยงแถนคอนพะเพ็ง มีร้านแนะนำไหมครับ?

บ่ายๆ กลับมานากะสัง ข้ามเรือไปพักที่ดอนเดด
*** มีที่พักแนะนำไหมครับ อยากได้แนว Backpacker ชิลๆครับ

เย็นๆ น่าจะหาอะไรอร่อยๆทานไม่ก็นั่งตากอากาศ อ่านหนังสือครับ  
***หรือมีอะไรแนะนำไหมครับ?

- จะยัดหลีผีไว้วันนี้ได้ไหมครับ?

16 ตุลา
นั่งรถกลับปากเซ แล้วไปเที่ยวน้ำตก ถ้ามีเวลาเหลือ
พักที่เดิม โรงแรมลานคำ

***ไม่ทราบว่าสามารถจองตั๋วรถกลับอุบลรอบ 15:30 ของวันรุ่งขึ้นได้ในวันนี้เลยไหมครับ?

วันนี้พอจะมีอะไรใส่ไปในโปรแกรมได้บ้างครับ?

17 ตุลา
เที่ยวน้ำตกถ้าเมื่อวานไม่ทันก็จะย้ายมาวันนี้ครับ

15:30 น.นั่งรถกลับอุบล
18:30 น.ถึงท่ารถอุบล
19:00 น.ถึงสนามบินอุบล
20:25 น.บินกลับดอนเมือง
***มีใครเคยเดินทางเวลานี้บ้างไหมครับ กลัวว่าจะเสี่ยงเกิน?
ถ้าปรับแผนจะสามารถหารถเข้าไปที่ด่านช่วงเที่ยงๆได้ไหมครับ? แล้วไปต่อรถตู่ที่ด่านช่องแม็กเข้าสนามบิน?

รบกวนช่วยแนะนำการขี่มอไซด์เที่ยวน้ำตกหน่อยครับ จะเที่ยวจะตาดไหนก่อนหลังดีครับผม

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

จากคุณ : ^_^Ohng^_^
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 17:14:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com