Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วังเวียง Vs หลวงพระบาง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาว BP
มีคำถามอยากฟังความเห็นจากทุกๆคนค่า
10-14 ตุลานี้จะไปเที่ยวลาวค่ะ ต้องกลับมาถึงกรุงเทพภายในวันที่ 14
ตอนแรกกะว่าจะไป เวียงจันทน์-วังเวียง-หลวงพระบาง
แต่พอหาข้อมูลแล้วแอบรู้สึกว่าดูเดินทางเหนื่อยถ้าพักทั้งวังเวียงและหลวงพระบาง
(อยากใ้้ห้เป็นทริปพักผ่อนสบายๆค่ะ)
เลยอยากมาขอความเห็นว่าถ้าต้องเลือกระหว่างวังเวียงกับหลวงพระบาง แต่ละคนเลือกอะไรคะ?
ความชอบจริงๆแล้วใจแอบไปทางวังเวียงค่ะ
แต่ก็ติดว่าอยากไปหลวงพระบางด้วยเลยยังเลือกไม่ได้
เลยมาปรึกษาค่ะ

อีกคำถามคือ ถ้าไม่ได้สนใจจะชมวัดเท่าไหร่นี่ควรเลือกวังเวียงเลยมั้ยคะ?
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่า

จากคุณ : sunnyhour
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 55 22:08:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com