Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยดูแผนการเดินทาง ในญี่ปุ่น ให้หน่อยค่ะ ไปช่วง 28มีค.-7 เมย. ติดต่อทีมงาน

ทริปไปเองครั้งแรกค่ะ มือใหม่มาก

ที่ตั้งใจไว้ คือกะจะไม่ซื้อ JR pass ค่ะ (กะจะประหยัด) หรือว่าซื้อจะคุ้่มกว่า

และถ้าซื้อ ควรจะเปิดให้ JR pass ตอนวันไหนดี

ช่วยดูทริปให้หน่อยนะคะ 10 คืนค่ะ

**-อีกอย่างค่ะ ที่พัก เราควรจองตอนนี้เลย หรือรอค่อยจองตอนต้นปีหน้าดีคะ

และก็แนะนำที่ัพักให้ด้วยนะคะ เอาแบบประหยัดๆ ไปกัน 2 คน เน้นกิน เที่ยว ไม่เน้นที่พักค่ะ

28(พฤ) ถึงนาริตะ บ่ายๆ เข้าที่พัก เดินเที่ยวแถวนั้น
29(ศุกร์) เที่ยวดิสนี่ย์ซี ทั้งวัน เที่ยววัน ศ คนจะเยอะไหมคะ
30 (ส) เที่ยวย่านโตเกียว ชิบุย่า อะซากุซะ
31 (อา.) ยังเที่ยวอยู่ในโตเกียว ชมซากุระที่ไหนดีคะ
1 (จ.) ไปฟูจิ นอน คาวาคูชิโกะ ตรงนี้ ควรซื้อพาส คาวากูชิโก-ฮาโกเน่พาสดีไหม
2. (อ.) ไปฮาโกเน่ ควรกลับมาพัก คาวากูชิโกะ ดีไหมคะ
3. (พ.) ไปคานาซาว่า ไปต่อได้เลย หรือต้องกลับมาโตเกียวก่อนคะ พัก 1 คืน
4. (พฤ) ชิราคาวาโกะ พัก 1คืน
5. (ศ)  ไปไหนดี ยังคิดไม่ออก ไปทาคายามะ ดีไหม
6. (ส) กลับมานอนที่โตเกียว เพื่อรอเดินทางกลับ กทม พรุ่งนี้
7 (อ) เดินทางกลับ

หรือจะเพิ่มเที่ยวโตเกียวอีก 1 วันแล้วไปชมฟูจิซังวันอังคารดีคะ

จากคุณ : แก้วลายกล้วย
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 09:25:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com