Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญผู้รู้เกี่ยวกับ Disney Land/Sea และ Universal Studio Japan ช่วยหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
คือผมกำลังจะไปเที่ยวทั้ง Disney Land และ Sea  รวมถึง Universal Studio Japan ด้วยน่ะครับ  แต่จากที่อ่านๆหลายกระทู้มา ก็มีคำถามในใจพอสมควร ก็เลยขอตั้งกระทู้ถามหน่อยนะครับ

Disney Land/Sea (ไม่แน่ใจว่า คำถามนี้จะใช้รวมทั้ง 2 ที่ได้ไหม หากไม่ได้รบกวนเจาะจงให้ผมหน่อยนะครับ)

1.โชว์บนน้ำ แสงสีสวยๆ มันเริ่มตั้งแต่กี่โมง จบกี่โมงเหรอครับ (จะได้กะเวลาไปรอดูแล้วชิ่งกลับได้ถูก)
2. มันแสดงพร้อมๆกันไหมครับ กลัวดูไม่ครบ
3. Fantasmic (จำชื่อไม่ค่อยได้) อยู่ตรงส่วนไหนครับ ผมไม่อยากพลาดอันนี้น่ะครับ
4. Fast pass คืออะไรเหรอครับ ต่อคนใช้ได้กี่ครั้ง ต้องเสียเงินเพิ่มไหมครับ
5. บัตรแบบ 2 วัน มันสามารถแยกเป็น Land 1 Sea 1 ได้ไหมครับ หรือว่าต้องเป็นที่ใดที่เดียวไปเลย 2 วัน
6. ตั๋วเข้าทั้ง 2 ที่นี้  ซื้อได้แค่หน้าสวนสนุกเหรอครับ ผมกลัวไปถึงแล้วคนเยอะต้องรอคิวซื้อนาน (ผมไป Land วันจันทร์ ไป Sea วันพุธ) ซื้อที่อื่นมีไหมครับ ราคาเท่ากันไหม
7. ผมพักอยู่ที่ Tokyo Hotel Horidome Villa  จะเดินทางไป Disney Sea ยังไงครับ
8. มีของเล่นหรือสถานที่ไหนในนั้นบ้างครับที่ "ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง" ช่วยแนะนำหน่อยครับ ทริปนี้ไปมีเด็กผู้หญิง 15-18 ไป 3 คน ผู้ชาย 18-25 2 คนครับ(สำหรับ Land)  ส่วน Sea มีแค่ผมกับแฟน ครับ แหะๆ
9.

Universal Studio Japan
1. Fast Pass คืออะไร ใช้อย่างไร และได้กี่ครั้ง เสียเงินไหมครับ
2. มีเครื่องเล่นอะไรที่ "ห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวง" บ้างครับ
3. อยากเล่น Bio Hazard Theme มีใครเคยลองแล้วมั้งครับ
4. ผมไปวันจันทร์ โอเคเลยไหมครับ กลัวคนเยอะ (Bio Theme ก็มีวันนี้)
5. มันมีโชว์แสงสีอะไรตอนเย็นหรือค่ำไหมครับ
6. ต้องซื้อบัตรหน้างานเท่านั้นหรือเปล่าครับ มีที่อื่นขายไหม และราคาเท่ากันไหมครับ
7. ผมว่าจะพัก Hotel Shin Osaka  ไม่ทราบว่าจะเดินทางไป USJ ได้ยังไงจากสถานี Shin Osaka ครับ ไกลไหม

หมดคำถามที่สงสัยละครับ(เท่าที่นึกได้ตอนนี้) ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ และหากมีอะไรเพิ่มเติมอยากจะบอก ก็ยินดีรับฟังมากๆครับ  

ขอบคุณครับ

ปล.กระทู้ต่อไป จะลองส่งการบ้านให้ช่วยเช็คโปรแกรมเที่ยวหน่อยนะครับ

จากคุณ : hyde20
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 12:36:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com