Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# # # # # สอบถาม ที่โรงแรม First World GENTING มาเลเซีย ครับบบบ # # # # # ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ จะไปมาเลเซียครั้งแรก ที่เก็นติ้ง สอบถามดังนี้ครับ

1.พอถึงที่สนามบิน LCCT ซื้อตั๋วไปเก็นติ้งโดย Aerobus ข้างในสนามบินหรือข้างนอก ราคาแตกต่างกันมั้ย? จุดซื้อมันอยู่ตรงไหนครับ?

2.จะซื้อ Sim Card ที่ LCCT แบบแพคเกจอินเตอร์เน็ต 3G ไม่แน่ใจว่าที่เก็นติ้งมีสัญญาณ 3G มั้ยครับ และควรซื้อข้างในหรือข้างนอกสนามบินครับ แนะนำเป็นค่ายไหน?

3.ที่โรงแรม First World เก็นติ้ง มีบริการ Wifi ในห้องมั้ยครับ มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรือฟรีครับ?

4.ที่โรงแรม First World ผมซื้อห้อง Standard ราคา 68 MYR ตอนเช้ามีอาหารเช้ามั้ยครับ หรือมันไม่รวม?

5.ผมซื้อตั๋ว Theme Park แบบ ALL Park ไว้ All Park นี้คือเข้าออกเล่นกี่ครั้งก็ได้เมื่อไหร่ก็ได้ใช่มั้ยครับ และมันรวม Water Park, Snow, Halloween, Sky Venture ด้วยรึป่าวครับ All Park นี้คือเล่นส่วนไหนได้บ้างครับ

เราซื้อตั๋ว All Park ไว้คือวันที่ 21 OCT แสดงว่าเราต้องเล่นทุกอย่างภายใน 21 OCT ใช่มั้ยครับ ตั๋วเป็นสันต่อวัน ใช้วันอื่นไม่ได้?

6.เราให้เพื่อนจองโรงแรมให้ แต่เพื่อนไม่ได้เดินทางไปด้วย ต้องใช้หลักฐานอะไรยืนยันมั้ยครั้บ

7. ที่โรงแรม First World มีตัวแปลงปลั๊กให้มั้ยครับ หรือเราควรซื้อตัวแปลงปลั๊กที่ไทย?

ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 16:02:24

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 15:17:07

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 15:16:27

จากคุณ : justinsaturdays
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 15:08:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com