Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มา เมืองกาญจนบุรี อย่าลืม แวะมา ที่ มูลนิธิธรรมานุรักษ์ แบ่งปัน สิ่งเล็กๆ น้อยๆ ให้กับน้อง ๆ ผู้ด้อยโอากาส กันนะค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวพันทิพ ทุกคนนะค่ะ วันนี้อยากจะมาประชาสัมพันธ์แบ่งปันสิ่งดีๆ มาให้เพื่อน ๆ กันนะค่ะ

เจ้าของกระทู้ชื่อ หนึ่งนะค่ะ อยู่จังหวัดกาญจนบุรี จริงๆ แล้วเป็นคนใต้นะค่ะ แต่มาอยู่ที่นี่ได้ 1 ปี แล้วค่ะ และได้มีโอกาส รู้จัก กับชมรม kanphoclub เป็นชมรมถ่ายภาพในจังหวัดกาญจนบุรีค่ะ  พอดีทางชมรมได้จัดทำบุญช่วยเหลือเด็กที่ด้อยโอกาส ซึ่งน้องๆ เหล่านี้ มาจากปัญหา ครอบครัวแตกแยก หรือครอบครัวยากจน ครอบครัวเร่ร่อนไร้ถิ่นฐาน

โดยมีแม่ชีจุติภา  ทรรพสิทธิ์  ดูแลเด็กเล็กต่างๆ  ปัจจุบันมีเด็กและเยาวชนที่อาศัยอยู่ในมูลนิธิ รวมทั้งสิ้น  156  คน

อยากแนะนำให้เพื่อนๆ ถ้ามีโอกาสมา จังหวัด กาญจนบุรี แนะนำให้แวะมา พูดคุย กับน้องๆเหล่านี้ได้นะค่ะ น้องๆ น่ารัก และน่าสงสารมากค่ะ หรือจะแบ่งปันสิ่งๆดีๆ เช่นพวกขนม เสื้อผ้า เครียงเขียน ก็ได้นะค่ะ

เด็กๆเหล่านี้ มีระเบียบวินัยดีค่ะ เท่าที่คุยมาน้องพูดจาน่ารักมาก ๆค่ะ หนึ่งเลยอยากเก็บภาพบรรยากาศมาฝากนะค่ะ

พิมพ์ผิดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 55 21:56:58

จากคุณ : hb2you
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 21:28:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com