Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ French & Italy ริเวียร่า + Amalfi Coast --- ฝากตรวจแพลนและขอคำแนะนำค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ กำลังวางแผนไปอิตาลี (และเก็บแถบเฟรนซ์ริเวียร่าค่ะ) ช่วงสงกรานต์ค่ะ เนื่องจากเดิมทีมีแพลนไปเจาะลึกอิตาลี 12 วันประเทศเดียว แต่บังเอิญบริษัทก็มีแพลนจะพาพนักงานไปทริป incentive ที่อิตาลีเหมือนกัน

สามีเลยบอกว่าไปที่อื่นไม๊ ไม่อยากให้ไปสองรอบห่างกันแค่เดือนเดียว -_-'' แต่ดูประเทศอื่นก็ไม่อิน ประกอบกับคิดว่าไปกับบริษัทคงได้ไปแค่เมืองหลักๆ เลยปรับแผนกันใหม่ใส่เมืองอื่นที่อยากไปเพิ่ม
รบกวนช่วยตรวจแพลนให้หน่อยนะคะว่าพอจะเป็นไปได้หรือเปล่า

6 เมษา - BKK > Paris           นอนปารีส เก็บปารีสช่วงดึก          
7 เมษา - Paris > Nice          นอน Nice  เก็บตกปารีสถึง  
                                         เย็นแล้วนั่ง night train ไป Nice
8 เมษา -Nice & Monaco       นอน Nice
9 เมษา - Nice > Florence   นอน Florence เที่ยว Nice ถึงเที่ยง
                                         แล้วนั่งรถไฟไป florence
10 เมษา - Florence              นอน Florence
11 เมษา - Siena & San Gimignano นอน Florence
12 เมษา - Florence > Cinque Terre นอน Cinque Terre
13 เมษา - Cinque Terre        นอน CInque Terre
14 เมษา - Cinque Terre > Sorrento   นอน Sorrento (ไม่ทราบว่าต้องต่อรถไฟที่โรม แล้วต่ออีกทีที่เนเปิ้ล หรือว่านั่งยาวไปต่อเนเปิ้ลทีเดียวคะ?)
15 เมษา - Capri & Anacapri   นอน Sorrento
16 เมษา - Portofino & Amalfi Coast นอน Sorrento
17 เมษา - Sorrento > Pompeii > Rome นอน โรม
18 เมษา - Rome  
19 เมษา - Rome
20 เมษา - Rome - BKK

ไม่ทราบว่าแพลนเป็นไปได้ไหมคะ? ถ้าไม่ ควรตัด/ เปลี่ยน อะไรออก
เวลาในแต่ละเมืองน้อยไปไหมคะ? และรบกวนขอคำแนะนำที่พักแต่ละเมืองโดยเฉพาะ Cinque terre ค่ะว่าหมู่บ้านไหนดี

สุดท้าย Positano, Portofino, Cinque Terre, Amalfi Coast เหมือนหรือต่างกันอย่างไรคะ ในแพลนไม่ได้ใส่ Positano ไว้ ถือว่า "พลาด" ไหมคะ

ตอนนี้ตาลายกะข้อมูลมาก @_@ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ

จากคุณ : Blueseabluesky
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 22:48:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com