Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเกียวโต-วัดทอง วันเสาร์ มีวิธีไปโดยไม่นั่งรถบัสได้ไหมคะ ติดต่อทีมงาน

คำถามตามหัวข้อเลยค่ะ

ถ้าต้องการไปวัดทอง ในวันเสาร์ (ทราบว่า เสาร์-อาทิตย์ รถติดมาก) สามารถไปโดยนั่งรถชนิดอื่นได้ไหมคะ
เช่น รถไฟใต้ดิน หรือรถไฟชนิดอื่น ที่ช่วยลดเวลาเดินทางลงได้ (เพราะเลื่อนวันเดินทางไม่ได้)

ลองดูในแผนที่มีสถานีรถ Keifu Kitano Line -- Kitano-Hakubaicho อยู่ใกล้เคียงอยู่เหมือนกัน
แต่ไมแน่ใจว่า ความเป็นจริงมีความเป็นไปได้ที่จะนั่ง+เดินไปเที่ยวได้ไหมนะค่ะ หรือแผนนี้ไม่แนะนำ
และควรเปลี่ยนมาเดินทางแบบธรรมดา (รถบัส)

**แพลนไว้ว่า ถ้านั่งรถไฟไปได้ ก็จะไปวัดทอง ในวันเสาร์ (เพราะระยะทางไกลกว่า แต่ไปง่ายกว่า)
แต่ถ้าไม่ได้ อาจจะเปลี่ยนไปวัดน้ำใสในวันเสาร์ แล้วค่อยไปวัดทองในวันจันทร์แทน**

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่า ควรจะยังไงดีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : สี่สาวมหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 55 15:52:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com