Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องตั๋ว SWISS PASS หน่อยจ้า ติดต่อทีมงาน

คือเรากำลังจะเดินทางไปเที่ยวสวิสค่ะ ไปกัน 3 คน พ่อ แม่ ลูก 6 ขวบ
เที่ยวในสวิส 5 วัน ไปที่เยอรมัน 3 แล้วกลับมาขึ้นเครื่องกลับที่สวิส วันสุดท้าย

ทีแรก เราตั้งใจจะซื้อ Swiss Saver pass แบบ 8 วันไปเลยเท่ากับไม่ได้ใช้ 2 วันตรงกลาง แต่พอโทรหาดีทแฮล์ม เค้าแจ้งว่ามีโปรโมชั่นแบบ 4 วัน ซื้อ 1 แถม 1

เราเลยจะเปลี่ยนใน ซื้อแบบ 4 วันแทน

คำถามคือ
1. วันที่ 5 ของการเที่ยว เราต้องซื้อตั๋วแบบรอบต่อรอบ ของตัวเราเองกับ แฟน ต้องซื้อให้ลูก อายุ 6 ขวบด้วยไม๊ค่ะ

2. มีตั๋วแบบ 1 day trip ไม๊ค่ะ คือปกติใช้ swiss pass มาตลอด เลยทำให้ไม่รู้เรื่องในการซื้อตั๋ว ต้องทำยังไงบ้างค่ะ อ่านในรีวิว แล้วมีแต่ใช้บัตรเบ่งล้วน ๆ เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : NPP Family
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 13:23:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com