Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการท่องเที่ยวในอินเดีย โกลกาตาไปทัชมาฮาล ติดต่อทีมงาน

กำลังดูเส้นทางเที่ยวในอินเดียค่ะ อยากทราบสายการบินที่ถูกๆ หน่อย ที่บินจากกรุงเทพฯ ไปลงนิวเดลีค่ะ

แล้วไปเที่ยวอินเดียควรไปช่วงไหนบ้างค่ะ ไม่ต้องแบบช่วงคนเที่ยวเยอะก็ได้ แต่ว่าไม่ร้อนจนเกินไป เดี๋ยวเดินมากเป็นลม -*-

ส่วนการเดินทาง ถ้าสมมติเราซื้อตั๋วแล้วลงโกลกาตา แล้วไปให้ถึงทัชมาฮาล แต่ว่าจะไปพุทธคยาด้วย มันจะคนละเส้นทางกันมั้ยคะ

แล้วขากลับเราจะกลับจากทัชมาฮาล มาโกลกาตา สามารถนั่งรถไฟที่เดียวถึงได้มั้ยคะ ใช้เวลานานประมาณเท่าไหร่คะ หรือว่าซื้อตั๋วคนละขาจะดีกว่า กทม - โกลกาตา - เดลี - กทม

ถ้าขาไปเราเที่ยวไปเรื่อยๆ จากโกลกาตาถึงจุดหมายคือทัชมาฮาล แล้วขากลับสามารถนั่งรถไฟทีเดียวได้ เที่ยว 10 วันพอมั้ยคะ

คือว่าลองหาดูกระทู้เก่าในพันทิปแล้ว เห็นมีแต่รีวิวพาเที่ยวไปเรื่อยๆ อะคะ

เพิ่มเติม อยากได้ช่วงที่ใบโพธิ์ ที่พุทธคยาร่วงเยอะๆ มีไหมคะ
ลืมบอกว่าเราจะไปเองนะคะ ไม่ไปกับทัวร์คะ ไปลุยกับเพื่อนๆ ^^

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 55 17:20:34

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 55 17:19:36

แก้ไขเมื่อ 05 ต.ค. 55 17:05:24

จากคุณ : เด็กหญิงเลี้ยงหมา
เขียนเมื่อ : 5 ต.ค. 55 17:04:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com