Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะเดินทางไป New York 10 oct 12 ขอสอบถามครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีมีเหตุให้ต้องกลับไทยอย่างไม่คาดคิด (จาก south america) ซึ่งตั๋วขากลับที่ซื้อไว้ผ่านไปลง JFK ครับ ก็เลยจะแวะเที่ยวซักพัก (วีซ่ามีเรียบร้อยแล้ว) แต่ไม่เคยไปNew Yorkเลยครับ เคยไปอเมริกาคราวก่อนก็ไปเทรนที่ Houston แล้วก็แทบไม่ได้ไปไหนเที่ยวไหน แถมhouston ก็ดูจะแตกต่างจาก NY อยู่มาก เอาเป็นว่าประสบการณ์ใน USA ผมมีน้อยนิดก็แล้วกันครับ 555+ มีคำถามดังนี้ครับ
1)  ผมไปเที่ยวคนเดียว จะน่าเบื่อไหมครับ
2) ควรพักกี่คืนถึงจะเรียกได้ว่าพอดีครับ
3) พักที่ไหนดีครับ เอาราคาสมเหตุสมผล ราคาสูงทำใจไว้แล้วครับเพราะกระชั้นเหลือเกิน รับได้ครับ
4) มีใครสนใจให้ผมไปแจมด้วยไหมครับ เผื่ออยากหาเพื่อนคุยตอนเที่ยว 555
5) เปิดดูทัวร์ของ http://www.taketours.com/ เห็นมีน่าสนใจพาไปหลายๆที่ รับส่งตั้งแต่สนามบิน ดูคุ้มดี 300-1000 USD แล้วแต่สถานที่ที่ไปกับวันเดินทาง มันเหนื่อยเกินไปไหมครับ ผมมีกระเป๋าเดินทางหนักๆไปด้วยมันเอาไปลำบากไหมครับ ถ้าจะไปเที่ยวกับทัวร์ (พอดีย้ายของกลับจากที่ทำงานที่ South america กลับหมดเกลี้ยงเลย)

ขอโทษด้วยนะครับ ถามเยอะหน่อย ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 55 14:05:37

จากคุณ : SPB
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 14:04:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com