Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[---- JAPAN -----] รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ รถไฟในโตเกียว ^^ ติดต่อทีมงาน

จะไปเที่ยวญี่ปุ่น 8 วัน 7 คืน กับครอบครัว รวม 5 คน สิ้นเดือน ตุลา นี้ค่ะ ^^
พักในโตเกียวทั้ง 7 คืนเลยค่ะ เสิจหาข้อมูลรถไฟแล้ว วางแผนคร่าวๆ ตัดสินใจว่า จะใช้ดังนี้

1. JR PASS (EAST) - valid 3 days  ¥8000
เอาไว้เที่ยวเมืองใกล้โตเกียว ในแถบ คันโต 3 วัน แบบเช้าไปเย็นกลับ

2. KEISEI Skyliner & METRO
[Skyliner Round Trip + Special Combination 2-Day Open Ticket ¥4,880
เอาไว้มาจากสนามบินวันแรก เที่ยวในโตเกียว + เที่ยวในโตเกียว กลับสนามบิน วันสุดท้าย

เอาข้อมูลมาจากเว็บนี้ค่ะ แต่เห็นลงข้างท้ายไว้ว่าซื้อได้ 1 pass ต่อ 1 คนhttp://www.tokyometro.jp/en/ticket/value/travel/index.html

ตั๋วทั้งสองอย่างจะะซื้อจากสนามบินนาริตะวันแรกเลยค่ะ

(คิดไปเองว่า)หมดปันหาไปแล้ว 5 วัน ฮ่าๆๆๆ

------- ที่นี้-------- เหลือแผนเที่ยวในโตเกียวอีก 3 วัน สามวันนี้ควรซื้อตั๋วแบบไหนดีคะ เที่ยวเน้นตะลอนๆ หลงไปหลายๆที่ กิน ช๊อปปิ้ง ในโตเกียวอย่างเดียวเลยค่ะ ฮ่าๆ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำทีนะคะว่าแบบไหนจะดี แบบไหนจะคุ้ม

หรือถ้าตั๋วสองประเภทที่ตั้งใจจะซื้อ ไม่เหมาะสม รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะว่าจะใช้เปนแบบไหนดี
เพิ่งไปญี่ปุ่นกับครอบครัวครั้งแรกค่ะ ^^

จากคุณ : SmileRainbow
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 15:09:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com