Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย!! และ ขอคำแนะนำ โดน!!! งัดกระเป๋า!! เที่ยวบินของ Orient Thai Airlines ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ห้องBlue Planet

คือ วันนี้ ผมเดินทางไปภูเก็ต ของ สายการบินOrient Thai Airlines เที่ยวบินที่ OX8221 พอ ผมถึงที่ท่าอากาศยานที่ภูเก็ตก็รับ ไปรับกระเป๋าตามปกติที่สายพาน ปรากฏ ว่า กระเป๋าเดินทางของผม มีรอยงัด จนเสีย(ตามรูป ) ป้ายSecurity Checked ที่ติดไว้ตรงซิป ก็มีรอยดึงขาด!!  ที่นี้ ผมก็เลยไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ของOrient Thai ที่ ชั้น3 ของสนามบิน!! เจอพนักงานญ ท่านนึง รับเรื่องไว้ แต่ ดูเหมือนไม่ค่อยสนใจ!!! บอกให้ผมรอก่อน เพราะ ตอนนี้มีผู้โดยสารลงเครื่องเยอะ เจ้าหน้าที่ไม่พอ!! (ซึ่งผมก็รอประมาณเกือบ20นาทีล่ะ) ผมจึงเข้าไปถามเจ้าหน้าที่ห้องตั๋วโดยสารว่า พอจะมีพนักงานรับเรื่องได้มั้ย?? ซักพัก ก็มีพนักงาน มาถ่ายรูปตัวกระเป๋า แล้วแจ้งว่า กระเป๋าแตกเกิดจากการขนส่ง!! (มันขนส่งอะไรยังไงของมัน ต้องมาแตกตรงที่ใส่รหัสนี่นะ แถมมีรอยเปิดกระเป๋าอีก) และพนักงานญท่านนั้น แจ้งว่า ถ้ารับเป็นค่าชดใช้ในการซ่อมกระเป๋าจะได้อยู่ที่ 500บ. หรือ จะ รับเป็น กระเป๋าที่ทางสายการบินเตรียมไว้ เพื่อชดใช้ให้กับผู้โดยสาร(ซึ่งเหมือนกระเป๋าใบล่ะ199) ผม จึงขอเป็นเงินชดเชย เพื่อเอาไปซ่อมกระเป๋าเองดีกว่า!! ซักพักระหว่างรอ พนักงานชายอีกท่านมาบอกว่า เคสนี้จะได้อยู่ที่ 200บาท เท่านั้น!!! ผมอึ้งไปชั่วขณะ!!!  

อยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ว่า เคยมีเคสโดนงัดกระเป๋าแบบนี้มั้ยครับ? และ ผมควรจะทำไงดี?? เพราะ เสียความรู้สึกและโมโห ตรงที่ สายการบิน ถือว่า เป็นเรื่องปกติ!!

จากคุณ : นักโดดสลับสี...ยิปซีเร่ร่อน
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 19:21:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com